ดูดวงและแนะนำวิธีทำบุญเพื่อปูทางชีวิตในปี 2012 ฟรีค่ะ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย OneLostSoul, 28 ธันวาคม 2011.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2010
    กำลังจะผลัดปีกันอีกหนแล้ว

ปีหน้า 2012 เป็นปีพิสูจน์กำลังใจของใครหลาย ๆ คน

เรามากรุยทางชีวิตดี ๆ กันด้วยการทำบุญเพื่อผ่อนอุปสรรคให้เบาบาง ต้อนรับปีใหม่กันนะคะ

อ่านตรงนี้ให้จบก่อนค่อยโพสต์ถามนะคะ

ดูดวงฟรี 1 ข้อเท่านั้น กับ อุปสรรคใหญ่ของชีวิตคุณ

หากท่านใดมีเรื่องคับข้องใจ หรือทราบอุปสรรคตนเองอยู่แล้ว ได้โปรดโพสต์บอก .. วันจะบอกวิธีทำบุญเพื่อผ่อนกรรมให้คุณได้มีกำลังใจในการต่อสู้ชีวิต

ส่วนท่านใดยังไม่ทราบ หรือยังไม่มีเรื่องคับข้องใจใด ๆ ..
    แต่ต้องการทำบุญล่วงหน้าเพื่อป้องกันไว้ก่อน ก็บอกได้ค่ะ
    วันจะบอกให้ว่าคุณจะมีอุปสรรคใหญ่เรื่องใดในปี 2012 รวมทั้งวิธีการทำบุญด้วย..

สงวนสิทธิ์ท่านละข้อนี้เท่านั้นนะคะ

หากต้องการปรึกษามากกว่านี้ มีค่าใช้จ่าย และติดต่อได้หลังไมค์ค่ะ ต้องจองล่วงหน้าเท่านั้นค่ะ

ปล.1 บางท่านวันดูให้ไม่ได้ เนื่องด้วยเหตุผลบางประการ ต้องขออภัยไว้ล่วงหน้านะคะ

ลงชื่อได้เลยค่ะ ^__^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2011
  2. น้องบุญน้อย

น้องบุญน้อย Active Member

28 กุมภาพันธ์ 2008
    เป็นโรคภูมิแพ้ มีอาการตาแห้ง เจอฝุ่นก็จะคัน ต้องหยอดยาตาทุกวัน ขอทราบวิธีทำบุญเพื่อแก้กรรมให้หายในส่วนนี้ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง สาธุ

3. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

น้ำค่ะ..

ดูราวกับคุณเคยทำให้บ่อน้ำ หรือแม่น้ำ หรือลำธารปนเปื้อนสกปรก ทำให้หลายชีวิตเดือดร้อน แม้จะเป็นแค่น้ำอาบน้ำใช้ก็ตาม.. และเคยรับปากไปว่าจะแก้ไขให้น้ำนั้นสะอาดขึ้น แต่ไม่ได้ทำ..

วิธีทำบุญลดอาการ.. ทำไปเรื่อย ๆ นะคะ

เล็ก ๆ >> บริจาคน้ำดื่ม น้ำสะอาด ให้แก่วัด หรือสถานปฏิบัติธรรมสม่ำเสมอ ช่วยชีวิตสัตว์น้ำน้อยใหญ่ไม่เลือก..
    ใหญ่ ๆ >> บริจาคแทงค์น้ำ สร้างหอวางแทงค์น้ำ บริจาคเครื่องกรองน้ำให้กับวัดหรือชุมชน (มีส่วนร่วมในกองบุญก็ได้) หรือมีส่วนร่วมอย่างไรก็ได้ที่ทำให้วัดหรือสถานปฏิบัติธรรมได้มีน้ำสะอาด ๆ ใช้ดื่มกิน

กรุณางดเว้นการละเมิดชีวิตสัตว์เล็กสัตว์น้อย แม้แต่ยุงหรือมด อย่าไปฉีดยาฆ่าเขา ให้ไล่เขาด้วยวิธีอื่น ๆ ให้อดทนนะคะ (วันเคยทำวิธีนี้ เพราะเป็นน้ำเหลืองเสียแต่เกิด.. ทำอยู่ปีเดียว..หายค่ะ..)

แล้วหมั่นกรวดน้ำอุทิศส่วนกุศลให้แก่เจ้ากรรมนายเวรชีวิตน้อยใหญ่ที่เราเคยได้ล่วงละเมิดไป ตั้งใจก็ดีไม่ตั้งใจก็ดี รู้ก็ดี ไม่รู้ก็ดี ฯลฯ ขอให้ท่านทั้งหลายเหล่านั้นยกอโหสิกรรมให้ และอุทิศส่วนกุศลเพื่อขอขมาพระแม่คงคาด้วยค่ะ

ของคุณมันเป็นโรครำคาญ เรื้อรังนาน ใช้เวลา.. จะค่อย ๆ ดีขึ้นค่ะ

หมั่นทำใจให้เบิกบาน สวดมนต์ นั่งสมาธิสม่ำเสมอ ผิวจะแข็งแรงขึ้นด้วยค่ะ

^^

4. kiddee tamdee

kiddee tamdee Active Member

4 พฤศจิกายน 2009
    มีอุปสรรคเรื่องงานค่ะ ไม่มีงานทำ หางานใหม่ไม่ได้ค่ะ ขอคำแนะนำ ขอบคุณค่ะ

5. bigbang001

bigbang001 Active Member

28 กันยายน 2009
    เรื่องครอบครัวค่ะ

6. คนยโสธร

คนยโสธร เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าจะออกจากงานบริษัท มาทำธุรกิจของตัวเองจะเป็นยังไงครับ

7. คนยโสธร

คนยโสธร เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าจะออกจากงานบริษัท มาทำธุรกิจของตัวเอง(ฟาร์มเลี้ยงไก่)จะเป็นยังไงครับ

8. OneLostSoul

ชีวิตคุณเกิดมากับอุปสรรคนะ ทำให้ใจท้อง่าย ไม่ค่อยสู้เท่าไร

หน้าที่ชนะกรรมตลอดไปคือ ต้องหัดตัวและหัดใจให้อดทนกับอุปสรรคให้มากกว่านี้ค่ะ อุปสรรคเจอตลอดไป แก้ได้ที่ตัวเราเท่านั้นค่ะ ลดความช่างคิดลงหน่อยค่ะ

คุณเหมาะกับงานเบื้องหลัง ที่ปรึกษา งานที่เกี่ยวกับวัดวา ไม่ออกหน้าออกตา

หากยังหางานทำไม่ได้เลย มาเรียนดูไพ่มั้ย วันสอนฟรี..

9. OneLostSoul

"ให้อิสรภาพ และให้อภัย" เป็นเหตุปัจจัยให้ "ใจเราได้รับอิสรภาพและความร่มเย็นอย่างถาวร"

10. pintongpun

pintongpun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2009
    กิจการที่ทำอยู่ครับ จะไปในทิศทางใด และขอวิธีทำบุญส่งเสริมครับ
    *** ขอบคุณล่วงหน้าครับ

11. TONGGGGG

TONGGGGG สมาชิกใหม่

17 พฤศจิกายน 2011
    ความรักครับ ไม่สมหวังในรัก

12. OneLostSoul

เลี้ยงไก่ไปให้เค้าเชือด.. อย่าทำเลย หาอย่างอื่นทำเถอะค่ะ

13. สุปราณะ

สุปราณะ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ช่วยเน้นให้ ... (kiss)

สุขภาพแข็งแรงดีแล้วหรอจ๊ะ แม่หมอ ...

อยากจะถามแต่ไม่รู้จะถามอะไร อยากเป็นเคสให้เพื่อน ๆ ช่วยงัดแงะแกะไพ่กันต่อหน้าต่อมากมายจ้า

14. อักสรา

อักสรา Active Member

สอบถามค่ะ ปี 55 ที่จะถึงนี้จะมีอุปสรรคด้านใด
    และควรทำบุญเสริมแบบไหนคะ

ขอบคุณค่ะ

15. OneLostSoul

คุณทำบุญแต่ไม่ค่อยกรวดน้ำรึเปล่าคะ??

16. pintongpun

pintongpun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2009
    ใช่ครับ ทำบุญบ่อยแต่ไม่ค่อยได้กรวดน้ำ รบกวนชี้แนะด้วยครับ

17. OneLostSoul

ทำชีวิตด้านอื่นให้มั่นคง รักตัวเองให้เป็น ตลอดจนหาความต้องการของตัวเองให้เจอว่าต้องการอะไรกันแน่..

ไปให้ความรักคนอื่นบ้าง เด็กน้อยในสถานสงเคราะห์รอความรักมากมาย เด็กๆ ในโรงเรียนคนตาบอดต้องการคนสอนประสบการณ์ที่เค้ามองไม่เห็น
    ฯลฯ

^__^

18. OneLostSoul

^__^

บทสวดกรวดน้ำ มีมากมาย ลองพึ่งพาน้อง google ดูนะคะ
    ทุกครั้งที่ทำบุญทำกุศล ไม่ว่าจะสวดมนต์ นั่งสมาธิ ใส่บาตร ถวายสังฆทาน ฯลฯ สวดบทกรวดน้ำ พร้อมเทน้ำลงพื้นดินใต้โคนต้นไม้ก็ได้ค่ะ ฝากพระแม่ธรณีฯ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งปวง (อย่าลืมอุทิศให้พระแม่ธรณีด้วยนะคะ) ลองหา Download บทสวดดูนะคะ

เราทำบุญไม่ได้อุทิศให้ใคร บุญก็สำเร็จแก่ตัวเราเท่านั้น แต่เราทำกรรมกันมาไม่ให้เจ้ากรรมนายเวรเขาเสียบ้าง เขาก็หิวเป็นนะคะ บุญกรรม หักลบกันไม่ได้ค่ะ

19. TONGGGGG

TONGGGGG สมาชิกใหม่

17 พฤศจิกายน 2011
    ไม่น่าถามเรื่องความรักเลย น่าจะถามเรื่องการงาน อิอิ ขอบคุณครับ ^__^

20. OneLostSoul

หายดีแล้วค่ะพี่ ขอบคุณค่ะ

คอร์สพื้นฐานใหม่จะมีออปชั่นเสริมด้วยค่ะ เดี๋ยวหลังปีใหม่มาเฉลยค่ะ ^^

แล้วบอกพี่คนแรกเลยนะเนี่ย วันมี "On the job training" เตรียมไว้ให้ศิษย์กลุ่ม advance แล้วนะค

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้