ดูดวงกันค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย พิมมี่จ้า, 21 มิถุนายน 2021.

1. พิมมี่จ้า

พิมมี่จ้า สมาชิก

21 มิถุนายน 2021
    ลงคำถามไว้เลยค่ะ ขอเป็นคำถามที่ชัดเจนนะคะ

2. rmninthailand

rmninthailand สมาชิก

1 พฤศจิกายน 2009
    กรรมฐานที่ปฏิบัติอยู่ถูกจริตหรือไม่ครับ

3. พิมมี่จ้า

………………………………

ผิดถูกอย่างไร ขออภัยด้วยนะคะ

จากไพ่พบว่า

กรรมฐานที่คุณกำลังปฏิบัติในขณะนี้ ไม่ถูกจริตกับคุณค่ะ ส่งผลให้การปฏิบัติมีความก้าวหน้าช้า ไม่ได้ดั่งใจ ซึ่งดูแล้ว… พบว่าเป็นกรรมฐานที่ต่างจากจริตเดิมของคุณแบบสุดขั้วเลย (ไม่แน่ใจเรื่องคำศัพท์นะคะ)

ซึ่งคุณเองก็มีความอดทนค่อนข้างมากนะคะ ที่จะทำให้ออกมาดี คุณศึกษาหาข้อมูลจากสื่อต่างๆ มามากมาย แต่การปฏิบัติก็ยังคงไม่ก้าวหน้า เช่นเดิม

ณ วันนี้ คุณเลยมีความคิดว่า ในเร็วๆ นี้ อาจจะลองเปลี่ยนแนวปฏิบัติดู

……………

ประมาณนี้คะ

4. rmninthailand

ใกล้เคียงครับ ขอถามอีกนิดครับแล้ว ช่วยชี้แนะ ว่าควรฝึกกองไหนถึงจะใกล้หรือถูกจริตครับ
    ขอบคุณครับ

5. พิมมี่จ้า

กองไหน อาจจะตอบชัดเจนลงไปไม่ได้ แต่จะลองเปิดไพ่เพื่อหาคำแนะนำที่ช่วยส่งเสริมให้แล้วกันนะคะ ซักครู่ค่ะ

6. พิมมี่จ้า

การปรับเปลี่ยนพฤติกรรมทางความคิดและการกระทำ ก็มีส่วนข่วยให้การปฏิบัติมีความก้าวหน้าขึ้น

จากไพ่นะคะ

ปัญหาหลักของคุณคือ ในชีวิตประจำวัน รอบๆตัวคุณมีสิ่งยั่วยุมากมายเลยค่ะ ซึ่งล่อตาล่อใจตลอด นี่คือสาเหตุหลัก เลยที่อธิษฐานถามเพื่อเปิดไพ่

สิ่งยั่วยุต่างๆ พวกนี้ มันทำให้ตบะแตกในหลายๆครั้งเลยค่ะ หรือ ทำให้คุณหมดความอดทนอดกลั้นและล้มเลิกกลางคันได้ง่าย เช่น ว่าจะทำ ก็ผลัดวันประกันพรุ่งไปก่อน ดูซีรี่ย์ เล่นเกมส์ หรือทำอะไรๆ ที่สร้างความเพลินก่อน

ประมาณนี้ค่ะ …… ส่วนกองไหน ตอบให้ไม่ได้ แต่ที่ตอบมาด้านบนคือ ปัญหาหลักๆ เลย ที่ทำให้การปฏิบัติไม่ก้าวหน้าค่ะ

7. rmninthailand

ตรงครับผม ขอบคุณครับ คงต้องลองปรับพฤติกรรมตามที่แนะนำแล้วละ
    อีกคำถามครับ ในบางครั้งผมมีความรู้สึกถึงสิ่งที่ตามองไม่เห็นมาอยู่ใกล้ๆบาง
    บางครั้งหางตาไปเห็นเหมือนวิญญาณบาง ผมมโนไปเองหรือจิตผมรับรู้จริงครับ

8. พิมมี่จ้า

คำถามคือ สิ่งที่คุณเห็นใช่วิญญาณจริงๆ หรือเปล่า หรือแค่คิดไปเอง

จากไพ่นะคะ ที่เห็นคือวิญญาณจริงๆ ค่ะ เป็นวิญญาณที่มาดี อาจจะตามมาจาก ที่ๆ คุณเดินผ่าน แถวๆ ศาล หรือตามข้างทาง เขาตามมา แต่คุณก็ทำเป็นไม่สนใจ น่าจะเคยไล่เค้าด้วย

ไม่แน่ใจนะคะ เรื่องพวกนี้ ประมาณนี้ละกันค่ะ

9. rmninthailand

ขอบคุณครับ
    ตรงครับ เคยไล่นี้จะไม่น่าจะตั้งใจไล่ บังเอิญอยากสารยายมนต์ (อาฏานาฏิยปริตร) เลยโดนลูกหลง เพราะตอนสวดเหมือนมีแรงมาผลักมือที่ผมพนมอยู่ออกจากกันเหมือนอยากให้หยุดสวด

ถามกว้างๆได้ไหมครับ เรื่องการงาน การเงิน ความรัก

10. พิมมี่จ้า

คำถามคือ สิ่งที่คุณเห็นใช่วิญญาณจริงๆ หรือเปล่า หรือแค่คิดไปเอง

จากไพ่นะคะ ที่เห็นคือวิญญาณจริงๆ ค่ะ เป็นวิญญาณที่มาดี อาจจะตามมาจาก ที่ๆ คุณเดินผ่าน แถวๆ ศาล หรือตามข้างทาง เขาตามมา แต่คุณก็ทำเป็นไม่สนใจ น่าจะเคยไล่เค้าด้วย

ไม่แน่ใจนะคะ เรื่องพวกนี้ ประมาณนี้ละกันค่ะ

เค้าเห็นว่าคุณเป็นคนที่มีจิตใจดี มีเมตตาเค้าเลยตามมา …

ส่วนคำถามเรื่อง งาน เงิน ความรัก ถ้าไม่ระบุ ก็จะตอบให้แบบกว้างๆ นะคะ
    จะเปิดจากไพ่พระพิฆเนศให้ละกัน ถ้านับถือท่าน ลองอธิษฐานดูนะคะ แล้วช่วงค่ำๆ จะมาตอบให้จ้า

11. rmninthailand

ตรงครับ ผมพยายามฝึกทรงอารมณ์พรหมวิหาร 4 ครับ และโดยปกติชอบสาทยายมนต์ที่เกี่ยวกับเมตตาเช่น เมตตาใหญ่ , กรณียเมตตาสูตร เป็นต้น
    ขอบคุณครับ
    ได้ทำการตั้งจิตอธิฐานไปยังองค์พระพิฆเนศแล้วครับ

12. พิมมี่จ้า

ถ้าทำกรรมฐานกองนี้อยู่ ขอเชียร์ให้ทำต่อไปค่ะ ประโยชน์มากมายมหาศาล (ตรงนี้คุณคงทราบอยู่แล้ว) ลองปรับพฤติกรรมดูค่ะ คุณไปต่อได้แน่นอน ……ลองแบ่งเวลาดูค่ะ ไม่ก็ลองทรงอารมณ์ต่อเนื่องซัก 5-10 นาที……พักเบรค แล้ว ทำใหม่ เป็นรอบๆ ไปก็ได้ค่ะ

ที่บอกมานี่ เราเองก็ทำไม่ได้นะ แต่เห็นไพ่คุณแล้วก็ทำให้นึกถึงตัวเอง คือเป็นคนขี้หงุดหงิด ขี้รำคาญ ขี้โกรธ และไม่ค่อยมีสัจจะในการปฏิบัติเท่าไหร่ (ให้คำมั่นกับตัวเองว่าจะทำ แต่ก็ไม่ทำหรือไม่ตั้งใจทำ ทำๆ หยุด ทำไปได้สักพักก็เลิก )

ฉะนั้นถ้าจะทำกรรมฐานกองนี้ มันเลยทรงอารมณ์ยากกว่าคนอื่นๆ

และอีกอย่างคือ สิ่งยั่วยุ~ล่อตาล่อใจ สมัยนี้ก็มากด้วย (อย่างเราเองชอบเล่นเกม ติดซีรี่ย์ ติดมือถือ) ความอดทนอดกลั้นที่มีน้อยอยู่แล้ว ก็ย่อมต้องน้อยลงไปอีกเป็นธรรมดา

ดังนั้น…ใจที่ตั้งมั่นจึงสำคัญมาก เห็นคุณปฏิบัติแล้วก็เลยอยากปฏิบัติตามค่ะ ขอเอาใจช่วยทั้งคุณและตัวเองละกัน ^^ 555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2021
  13. พิมมี่จ้า

………………………………………………………………………………

**อธิษฐานถามภายใน 3 เดือนข้างหน้า ( กรกฎาคม สิงหา กันยา )**

ขอตอบแบบกว้างๆ นะคะ

*การงาน ~ ภาพรวมอยู่ในเกณฑ์ดี มีความก้าวหน้า คุณจะได้รับการยอมรับหรือได้รับมอบหมายให้เป็นผู้นำ คือ…ได้รับความไว้วางใจให้ต้องรับผิดชอบงานที่ต้องอาศัยความรับผิดชอบที่สูง
    ~ ดังนั้นในสามเดือนข้างหน้าคุณควรเตรียมตัว วางแผนให้ดี เพื่อให้การทำงานราบรื่น
    ~ ในส่วนของลูกน้องบริวาร (ถ้ามี) ก็จะเชื่อฟังดีค่ะ คือในช่วงสามเดือนนี้ คนรอบข้างให้การสนับสนุนดีมาก
    ~ หรือหากคุณต้องการจะติดต่อเจรจาในช่วงนี้ ก็ค่อนข้างราบรื่น

*ในส่วนที่ต้องระวังในเรื่องการงานคือ ความยากในการตัดสินใจ หรือไม่สามารถที่จะตัดสินใจให้เด็ดขาด ตรงนี้มันจะส่งผลให้ความสำเร็จที่ทำนายลดลงค่ะ
    *ฉะนั้น ก็… เวลาคิดไตร่ตรองในหัวข้อเรื่องหนึ่งเรื่องใดแล้ว ก็อย่าลืมสรุปด้วยนะคะ จะได้ไม่ต้องหวนคิดกลับไปกลับมา เพราะมันจะทำให้พลังงานติดขัดค่ะ (เพราะคุณจะมีความรู้สึกกดดันค่ะ คล้ายๆ ว่า มันเป็นภาระหน้าที่ที่ต้องแบก)
    *โดยภาพรวมถือว่าดีค่ะ มีความสำเร็จดี แต่ควรแก้ในจุดที่บอก……

………………………………………………………………………………

*การเงิน ~ ภาพรวมอยู่ในเกณฑ์ดี จะมีความมั่นคงทางการเงินเกิดขึ้น
    ~ จะมีความคิดสร้างสรรค์อยากทำนั่น ทำนี่ , ไม่ก็อยากจะต่อยอด ตรงนั้นตรงนี้ จุดนี้น่ะค่ะ ที่จะสร้างให้เกิดการพัฒนาการเงินที่มากขึ้นและเพิ่มขึ้น

*ในส่วนที่ต้องระวังในเรื่องของการเงินคือ ในช่วงสามเดือนนี้ ให้ใจเย็นๆ ใจร่มๆ มากๆ นะคะ เพราะมีเกณฑ์จะได้ทะเลาะ ไม่ก็แตกหัก ไม่ก็จะมีการขัดแข้งขัดขากันเกิดขึ้น…เพราะผลประโยชน์เป็นเหตุ และที่สำคัญมันจะเป็นจังหวะที่คุณ ยับยั้งอารมณ์และความรู้สึกได้ค่อนข้างยากด้วย คือคุณจะโกรธและโมโหมาก อาจจะพลาดพลั้งทำหรือคิดอะไรที่ไม่ดี ลงไปได้ค่ะ

และอย่าหลงเสียงยุยงจากคนรองข้างมากนัก เพราะอาจส่งผลให้สูญเงินโดยใช่
    เหตุ ถ้านึกสงสารใคร แล้วอยากให้เค้ายืมเงินก็ทำได้นะคะ แต่อย่าคาดหวังว่าจะได้คืน ให้ทำใจไว้แต่เนิ่นๆ ค่ะ …… ร่วมหุ้น ลงทุนกับใครช่วงนี้ สรุปว่าไม่โอเคค่ะ

ดังนั้นหัวใจสำคัญในช่วงสามเดือนข้างหน้านี้ (ในด้านการเงิน ) คือการมีสติ ให้พยายามควบคุมอารมณ์ ก็จะช่วยให้อะไรๆ ดีขึ้นค่ะ

เพราะการที่คุณ มีอารมณ์ใจตามที่บอก มันจะไปขัดขวางทำให้คุณเกิดความคิดสร้างสรรค์ เพื่อมาต่อยอดหาทางสร้างเงิน……ได้ยากนะคะ

*โดยภาพรวมถือว่าดี แต่ควรแก้และระวังในจุดที่บอก อะไรๆ จะได้สมบูรณ์ยิ่งขึ้นค่ะ ถือว่าเจอบททดสอบละกันเนาะ ( เพราะคุณทำกรรมฐานกองนี้อยู่ )

*ความรัก ~ หากคุณโสด คุณจะได้พบกับคนที่ถูกใจ แต่ก็เป็นในระยะสั้นนะคะ เป็นความรักที่ฉาบฉวย
    ~ หากคุณมีคนรักอยู่แล้ว คุณจะได้รับข่าวดี ความสัมพันธ์จะเป็นไปในทิศทางที่ดีขึ้นค่ะ

*ในส่วนที่ต้องระวังในเรื่องของความรัก คือ ถ้ายังไม่พร้อมที่จะร่วมหัวจมท้ายกับใคร ก็อย่าเพิ่งไปให้คำมั่นสัญญานะคะ ( มันจะเกิดกรรมตามมา )
    แต่ถ้าหาก เค้าคนนั้นเป็นคนที่คุณมั่นใจแล้ว ก็ลุยได้เลยค่ะ เพราะคุณเองก็พร้อมที่จะเผชิญหน้ากับปัญหาไปพร้อมๆ กับเค้าคนนั้นอยู่แล้ว
    *เป็นการเปิดไพ่ทำนายความรักแค่ในช่วงนี้นะคะ ไม่ได้อธิษฐานถามถึงขนาดว่า เค้าคนนี้เป็นเนื้อคู่ของคุณ หรือเปล่า
    *สรุปก็คือ ถ้าคุณโสด คำทำนายก็ตามด้านบน ……แต่ถ้าคุณมีคู่ คุณก็พร้อมลุยไปกับคนของคุณค่ะ

***พระพิฆเนศปางที่ดูแล ปกป้องคุ้มครองประทานพรให้กับคุณในช่วงนี้ คือ
    ปาง ทรงอำนาจด้านพระเวทค่ะ "พระเอกอักษรา คณปติ" คาถาบูชาคือ
    " โอม ศรี เอกอักษรา คะณะปะตะเย นะมะฮา " (ก่อนสวดพระคาถา ให้ตั้ง
    นโม สามจบก่อน ) นิยมบูชาเพื่อป้องกันอาถรรพ์และคุณไสย และเพื่ออำนวยผลให้แก่ผู้ที่เรียนสายพระเวทหรือสรรพศาสตร์ด้านต่างๆ (เปิดแถมให้ค่ะ)

ดูไว้เป็นแนวทางก็พอนะคะ ไม่งมงายเนาะ เอาใจช่วยทุกๆ เรื่องที่ถามมาค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2021
  14. พิมมี่จ้า

ล่าสุดได้อัพเดต คำทำนายแก้ไข ให้บางจุดค่ะ

15. rmninthailand

ขอบคุณครับ

16. Mdef

Mdef เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    จะพบคู่ครองเมื่อตอนอายุเท่าไหร่
    รูปร่าง สีผิว นิสัยคู่ครอง เป็นลักษณะไหนครับ

17. อนิรุทธ์ จ.

อนิรุทธ์ จ. สมาชิกใหม่

23 มิถุนายน 2021
    ครูบาอาจารย์หรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ต้องการบอกหรือเตือนอะไรหรือเปล่าครับ

18. พิมมี่จ้า

ในคำถามไม่มีการระบุระยะในการถามมา เลยได้อธิษฐานจำกัดระยะเวลาเพื่อจะได้ง่ายแก่การออกคำทำนาย

ขอเปิดทำนายให้ในสามปี นับจากนี้ละกันค่ะ แล้วคุณก็ไม่ได้บอกมาด้วยว่า โสดสนิท หรือโสดแบบมีคนคุย หรือมีคนรักอยู่แล้ว

งั้นก็จะทายแบบกว้างๆ ละกัน
    - สามปีข้างหน้า ยังไม่เจอคู่ครองค่ะ

ดูจากหน้าไพ่แล้ว เหมือนว่าเพิ่งเลิกกับแฟนมาด้วย ไปง้อก็ไม่สำเร็จ เค้าไม่สนใจคุณ คล้ายๆ ว่า เค้าเตือนคุณหลายครั้งหลายหนแล้ว ตอนนี้เค้ายื่นคำขาดแล้วค่ะ (น่าจะเป็นคำบอกเลิก) แต่คุณยังเฝ้ารอเค้าคนนี้อยู่นะ
    ( ความรู้สึกในตอนนี้ ) คือ… คนหนึ่งต้องการอิสระ แต่อีกคนยังปักหลักรออยู่ที่เดิม

ไม่ทราบว่าตรงหรือเปล่า เพราะคุณไม่ได้แจ้งสถานะที่ชัดเจนมาค่ะ

แต่ถ้าคุณโสด คำทำนายจะเปลี่ยนเป็น แฟนเก่า คนเก่าๆจะมาง้อคุณค่ะ แต่คุณไม่โอเคด้วยแล้ว …… แต่ถ้าเป็นคนใหม่เข้ามา ก็ยังไม่ถูกใจค่ะ เพราะสเปกที่คุณตั้งไว้ มันค่อนข้างสูง

พิมไปพิมมาเริ่มงง ยังไงรบกวนระบุสถานะให้ด้วยนะคะ

แต่เท่าที่ดู คือสรุปได้ว่าสามปีข้างหน้า ยังไม่พบเจอกับคู่ครองค่ะ

19. Mdef

Mdef เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สถานะผมโสดสนิทครับ
    ความตั้งใจคือจะเป็นโสดเพราะต้องดูแลป้าวัย93
    หากหลังจากที่ไม่มีป้าผมแล้ว
    ก็ว่าจะฝึกเนกขัมบารมีแบบฆราวาส

แต่หากทนไม่ไหวก็คงมีคู่
    เพราะทนพิษกิเลสตัวเองไม่ไหว ฮ่าๆๆ

ดูผมอาจจะต้องตั้งช่วงเวลาพอประมาณอะครับ
    ผมถามเรื่องคู่แต่ในช่วงนี้ผมยังไม่คิดมีคู่
    แต่ผมเคยดูกับพระและฆราวาส
    ทั้ง2ท่านก็ว่าผมมีคู่

20. พิมมี่จ้า

สิ่งที่ท่านต้องการจะบอกคือ

ณ ขณะนี้ ถึงแม้ว่าหนทางข้างหน้าของคุณ มันจะเต็มไปด้วยอุปสรรค จนทำให้คุณนั้นคาดเดาอะไรไม่ได้เลย และยังทำให้คุณเกิดความลังเลใจ ไม่กล้าที่ตัดสินใจลงไป ให้เด็ดขาดนั้น

ก็ขอให้คุณ อย่าเพิ่งท้อแท้หมดกำลังใจ

แม้ว่าปัญหาจะมีเข้ามาในทุกๆ วัน แต่คุณก็นับว่า เป็นคนที่เก่งคนนึงเลย เพราะคุณสามารถจัดการปัญหาที่เข้ามา ได้ด้วยอาการที่สงบ มีสมาธิ

หรืออีกนัยหนึ่งคือ เมื่อเกิดสภาวะที่ขุ่นมัวขึ้น คุณจะหาทางออก,หาทางระบาย หรือหาทางดับ……ความรุ่มร้อนที่เกิดขึ้น ณ ขณะนั้นๆ ทันทีเลย

แต่ทีนี้ พอปัญหามันมีเข้ามาต่อเนื่องทุกวัน มันเลยทำให้คุณไม่มั่นใจ ทำให้คุณลังเลใจกับสิ่งที่คุณกำลังทำอยู่ ไม่รู้ว่าจะอยู่หรือจะไปดี หรือไม่รู้ว่าจะเลือกอะไรดี คือตอนนี้คุณกำลังสับสนและค่อนข้างกดดันมาก

ฉะนั้นครูบาอาจารย์ของคุณ ก็เลยอยากจะบอกคุณว่า

" ท่านอยู่ใกล้ๆคุณ ไม่ได้อยู่ไหนหรือไกลจากคุณเลย จริงๆแล้วท่านคอยช่วย คอยชี้นำทางคุณผ่านสื่อต่างๆ ตลอด ซึ่งอาจจะเป็นสัญลักษณ์ ของรูปแบบใดก็แล้วแต่ (อันนี้ต้องลองไปสังเกตดู บางคนเป็นความฝัน บางคนก็มาจาก คนอื่นมาบอก หรือมาจากข้อความในเฟสหรือจากไหนก็ได้ ที่เวลาคุณอ่านแล้วคุณฉุกคิดได้ หรือ………อาจจะกำลังสื่อมาพร้อมกับข้อความ ณ ตอนนี้ เลยก็ได้ ) "

และสิ่งที่หวังไว้ ยังไม่สำเร็จในเร็วๆ นี้ ขอให้อดทน รอไปก่อน

และในช่วงนี้ พวกท่านอยากให้คุณ กระตือรือร้นให้มากขึ้นด้วย ให้มีชีวิตชีวาหน่อย พลังงานชีวิตของคุณตอนนี้ไม่ค่อยดี มันเหมือนคนเก็บกด เก็บซ่อนอารมณ์ไว้จนขาดสีสรร คือคุณ มีความรับผิดชอบในหน้าที่การงานก็จริง คุณทำงานเก่งทำอะไรเก่งจริง แต่มันเหมือนหุ่นยนต์ไปหน่อย ดูไร้อารมณ์ไร้ชีวิตชีวา ไอเดียความคิดต่างๆ มันก็จะเกิดขึ้นได้ยาก

ฉะนั้น ก็จุดไฟ ในตัวเองขึ้นมาบ้างละกัน จะได้แลดูมีชีวิตชีวา ดูมีสีสรรขึ้นมา

ส่วนสิ่งที่ท่านต้องการให้คุณปรับลดลงมา ในช่วงเวลานี้คือ การรักพี่เสียน้อง หรือก็คือความลังเลใจนี่แหละ ไอ้อาการที่มัน ตัดสินใจเลือกไม่ได้ซักทีนี่แหละ ที่มันเป็นปัญหาของคุณ ( รักพี่เสียดายน้อง นี่คือสำนวนนะคะ )

พิมวกวนมากเลย ยังไม่ได้นอนเลยตั้งแต่เมื่อคืน หวังว่าคุณคงอ่านแล้วไม่งงนะคะ ผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยละกันค่ะ ^^