ช่วยสอนเปิดจักระ ด้วยครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย hitman, 23 ธันวาคม 2015.

1. hitman

hitman เป็นที่รู้จักกันดี

ขอความกรุณา ช่วยสอนวิธีเปิดจักระ และ สอนวิธี ใช้อำนาจจิต จากจักระหน่อยครับ

2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตพูดตรงๆนะครับ
    ทำไม่ยากนะครับ ถ้าจะทำ
    ทำจริงๆใช้เวลาไม่นานครับ..
    ยิ่งเจอคนที่ทำให้เราได้ แป๊บเดียวครับ
    แต่ของคุณน้องยังไม่ควรครับ ภูมิต้านทานต่อ
    พลังงานภายนอกที่ไม่ดีเรายังไม่พอครับ
    พูดง่ายๆว่า กำลังจิตเรายังไม่เพียงพอที่จะเดินออกนอกบ้านครับ
    ถ้าเปิดตอนนี้จะโดนแทรกได้ครับ
    อนาคตถ้าเปิดตอนนี้จะโดนปิดเรื่องพลังงาน
    และกระแสเชื่อมครูบาร์อาจารย์ข้างบนครับ
    เด่วกลุ่มที่บำเพ็ญสายอสูรจะเข้ามาแทรกได้ครับและมัน
    จะทำให้นิสัยเรามันจะแปลกๆจะโน้มไม่ให้สนใจ
    ทางด้านปัญญา จะไปเน้นด้านพิเศษๆที่หาสาระไม่ได้จนมากไป
    ซึ่งมันไม่ใช่หลักสำคัญทางพุทธศาสนาครับ..
    ส่วนการจะใช้งานทางจิตได้ก็ไม่อยากครับ
    เพราะต้องอาศัยจากภายในไปภายนอก...
    ตอนนี้ให้เราสร้างภูมิต้านทานจากภายในของเราให้ดีก่อน
    ด้วยกำลังสติทางธรรม และกำลังสมาธิสะสม
    และควรปั่นปฏิภาคนิมิตกสิณอะไรก็ได้ให้ได้
    ในกำลังสมาธิระดับสูงให้ได้ก่อนเพื่อสร้างให้ตัวจิต
    เกิดกำลังจิตขึ้นก่อน แล้วก็มาสร้างเมตตาจากภายใน
    ให้ออกไปภายนอก ด้วยการสร้างบารมีกับฝ่ายภพภูมิ
    ภายนอกให้มากๆ ไม่มีการแบ่งแยก ให้ความเคารพทุกภาคส่วน
    ซึ่งพวกนี้ล้วนแล้วแต่ส่งเสริม ความสามารถทำได้เมื่อเวลา
    ที่เราจะต้องใช้งานทางจิตทางด้านพิเศษๆในอนาคตทั้งนั้นครับ
    และที่สำคัญเราต้องเป้าหมายว่าสิ่งที่เราทำได้นั้น ต้องเพื่อประโยชน์
    ต่อบุคคลอื่นๆและใช้งานเฉพาะส่วนที่มีประโยชน์ทางธรรมครับ
    เราถึงจะได้รับการสนับสนุนจากภาคส่วนภพภูมิระดับสูงๆด้วยครับ
    ซึ่งจะส่งผลความสามารถในการใช้งานและส่งผลสำเร็จต่อใช้งานของ
    เราด้วยครับ...อนาคตมันถึงจะไม่ตะกุกตะกักเวลาใช้งานทางจิต
    และผลที่ได้ก็ได้ผลดีกว่าลดระยะเวลาในการใช้งานให้สำริดผลได้เร็วขึ้นด้วยครับ..

ปล.ประมาณนี้ ใจเย็นๆ สร้างพื้นฐานให้ดีๆก่อน สร้างตัวเองให้ดีๆก่อน..
    ถ้าเราเริ่มต้นตรงนี้แม้มันจะยากในตอนแรกๆแต่ต่อไปมันจะง่ายครับ
    ถ้าเราเริ่มต้นง่ายๆเลย ความยุ่งยากและกระทบจากภายนอก
    จากพวกพลังงานในทางที่ไม่ดี
    จะตามมา เพราะเรายังแยกไม่ว่าพลังงานแบบไหนดี
    หรือไม่ดี ตรงนี้ต้องอาศัยกำลังจิตส่วนตัวไม่สามารถ
    สร้างให้กันได้ครับ มันจะยากที่จะกลับมาเป็นปกติได้
    ถ้าจิตเรามันยังไม่พร้อมจริงๆนะครับ..
    ลองพิจารณาดูก่อนนะครับ.(^_^)
    .

3. gratrypa

gratrypa เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2011
    .
    เขียน ๑๗.๓๒

เอ้า..วัยรุ่นใจร้อน เดี๋ยวเฮียจะแนะนำทางลัดให้ซะหน่อยแล้วกัน นะ

ไปฝึกโยคะอาสนะ และปราณยาม ของทางโยคีเค้าก่อนดีกว่า ไปไวดี
    ในเนทมีแยะ ไปหาฝึกเอา ไม่ยากเท่าไหร่ รวดเร็วทันใจ ถูกจริตด้วยล่ะมั้ง นะ

โยคะอาสนะ จะช่วยขยายเส้นทางต่างๆ ภายในร่างกาย
    ทั้งด้านกล้ามเนื้อ เส้นเอ็น ลมปราณ หรือพลังชีวิตจะเพิ่มขึ้น อย่างไว
    ทั้งกายและจิต จะพัฒนาไปด้วยกัน สติ ปัญญา และสมาธิ ก็จะเพิ่มขึ้นพร้อมสรรพ

ทางด้านปราณยาม ประโยชน์แยะ เหล่าโยคีเค้าคิดค้นไว้หลากหลาย
    ทั้งแบบเพิ่มพลังจิต เพิ่มพลังชีวิต ขับสารพิษ สะสมลมปราณ มีเป็นสิบแบบ
    ลองหาฝึกดู เราฝึกมาแล้วกะตัว รับรองได้เลย ว่าดีมาก

แถมอีกอันละกันนะ อยากมีพลังจิตเพิ่มไวไว ต้องฝึกมองที่จุดๆ เดียว
    นั่งหรือยืนก็ได้ มองหาอะไรที่พื้น จุดเล็กๆ เด่นๆ ไว้เป็นที่รวมจิต
    แล้วมองตรงนั้นที่เดียว ทำใจให้สงบ หายใจเข้าออกให้ลึกๆ ทำหัวให้ว่างๆ
    ตาอย่ากระพริบบ่อย และให้เพิ่มเวลาก่อนกระพริบตาขึ้นไปเรื่อยๆ ให้มากขึ้น

จนนิ่งมากพอ แล้วจึงใช้ตาหายใจเข้าออก ทำได้จริงนะ สมมุติเอาก็ได้ ๕๕๕
    เวลาหายใจเข้า ให้นึกว่ามีลมเข้ามาที่ตาด้วย ให้นึกว่าไหลไปในท้องเลย
    หายใจออก ก็ให้มันไหลย้อนกลับมา ตาอย่ากระพริบบ่อยนะ

ถ้าคล่องแล้ว ก็ให้เปลี่ยนนึกนั้น ให้เป็นแสงได้ด้วย เริ่มจากสีขาวก่อนดีกว่า
    ถ้านึกได้ดี แสงสีก็ค่อยเปลี่ยนไปได้ แต่ต้องชำนาญแล้วนะ
    จากลมธรรมดา ก็เปลี่ยนได้อีก ให้เป็นลมหมุนๆ หมุนควงไหลเข้าตาเลยอ่ะ
    แล้วเปลี่ยนให้หมุนกลับมาได้ ทั้งซ้ายและขวา ลองทำเล่นดูนะ

จากลมหมุน ก็ยังพัฒนาต่อไป ให้เป็นแบบคลื่น เป็นระลอกต่อเนื่องกันมา
    แบบแรงๆ ก็ได้ ถ้าเก่งแล้ว คลื่นก็มีหลายแบบ เห็นคลื่นแบบไหน ก็เอามาลองดู

ที่แนะนำไป ได้เคยลองทำมาหมดแล้ว ช่วงเริ่มต้นฝึกฝนและค้นหา
    รับรองและยืนยันว่าได้ผลดี ไม่มีอันตราย ถ้าระวังมากพอนะ
    ทำทีละน้อย ทีละแบบ ค่อยพัฒนาและปรับปรุงไปเรื่อย
    เดี๋ยวก็เก่ง ถ้าไม่เพี๊ยนไปซะก่อนนะ หึหึหึ พูดเล่น

กระต่ายป่า ข้างวัด / ค้างคาวแห่งแสง

.

4. บ้องแบ้ว

บ้องแบ้ว นางฟ้าผู้น่ารัก

กระทู้เรื่องเด่น:
    105
    ทำไมอยากเปิดจักระคะ? กรรมฐาน40กองดีกว่ารึเปล่าคะ? ข้าน้อยเคยอ่านเรื่องนี้อยู่ระยะนึง อยากเปิดจักระให้ครบมากๆ สุดท้ายยังไงก้อต้องทำกรรมฐานค่ะ เพราะไม่พ้นทุกข์ เหอะๆ ขอให้โชคดีนะคะ

5. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าแนวๆนี้ เฮียกระต่ายป่า เทคนิคอลเทอมเค้าหลากหลายแพรวพราว..

6. hitman

ขอขอบคุณท่าน เป็นอย่างสูงครับ

ตอบ "คุณนวลปราง" แสวงหาแนวทางฝึกจิตของตนเองอยู่ครับ

7. jarujun

jarujun เป็นที่รู้จักกันดี

คนถามอายุเท่าไหร่ เคยทดลองอะไรมาบ้างเช่น ลองกสิณไฟแล้วอยากอาเจียน เพ่งแสงสี แล้วปวดหัว บอกให้ละเอียดอีกนิด ลุงๆป้าๆแถวนี้จะได้ช่วยประคองถูก

8. jarujun

หรือแอบถอดจิตหนีไปเที่ยวไหนมา แต่ไม่คล่องเลยอยากระเบิดจักระ แล้วจะเอาอำนาจจิตจากจักระไปทำไรล่ะลูก ท่านต่ายจะได้เสี้ยมสอนถูก 555

9. jarujun

ป้าคือใคร ต่ายคือใคร ให้สงสัย
    มันอะไร ในใจ เฝ้าแต่ถาม
    ไม่ใช่ใคร ที่ไหน อย่าคิดนาน
    มันจะพาล สับสน ลมตีกลับ

10. gratrypa

เขียน ๙.๕๔

...อยากเป็นป้า หรือไร แก่ไปป่าว
    แท้ยังสาว แต่สวยไม๊ ไม่เคยเห็น
    และชอบเล่า นิทาน อันโดดเด่น
    เรารอเห็น เจ้าสิง จริงนะเธอ

สุนทรทู่ / กระต่ายป่า ข้างวัด

.

11. gratrypa

เขียน ๑๐.๑๒

ขอบคุณที่ชมครับ ท่านมือหนึ่งในแต่ละสายงาน ๕๕๕
    แต่คงไม่แจ๋วเท่าท่านล่ะมั้ง นะ เราออกแนวมั่วซะแยะ ไปหน่อย

เราหวังไว้กับระบบออโต้ ฝึกสอนอัตโนมัติ
    จะคอยนำทางที่ถูกต้อง ได้ตลอดซะมากกว่า ครับ

กระต่ายป่า ข้างวัด / ค้างคาวแห่งแสง

.

12. jarujun

ท่านสิงห์ โดนเตะ สลบเหมือดอยู่ ยังไม่ฟื้น
    ป.ล. กะว่าจะส่งรูปไปให้ยลโฉม ป้า ดันส่งไม่ไป 555

13. vutti8340

vutti8340 Active Member

6 มิถุนายน 2011
    ตามมาอ่าน

14. พรตพเนจร

พรตพเนจร Active Member

16 สิงหาคม 2014
    อาจารย์ตอบคุณเจ้าของกระทู้นะคับ

อาจารย์อยากแนะนำเจ้าของกระทู้นะว่า ถ้าสนใจฝึก ก็ลองถามท่านต่างๆได้หรือลองฝึกตามคอร์สที่สอนกันอยู่ในประเทศไทย ในประเทศไทยอาจารย์รู้สึกว่าเค้าจะสอนแค่ระดับต้นๆธรรมดาๆนะคือสูงสุดคือการ รักษาโรค รักษาร่างกาย แต่ที่นี้แล้วอาจารย์จะมาบอกขั้นสูงๆหรือมาสเตอร์ที่น้อยคนนักในเมืองไทยจะเข้าถึงและสำเร็จพลังจักรวาลหรืออำนาจจักระทั้ง7 ระดับพื้นฐานนั้นสูงสุดคือการ รักษาโรค รักษาร่างกาย เพราะจักระเปิดยังไม่เต็มที่อาศัยความเชื่อและแรงศรัทธาเข้าช่วยเหมือนกับการสะกดจิตโปรแกรมจิตว่าจักระเปิดแต่ที่จริงแล้วมันไม่ได้เปิด วิธีเปิดนะมันมีหลายวิธีแต่ต้องเป็นมาสเตอร์หรือผู้สำเร็จวิชานี้เท่านั้น ในเมืองไทยคงเห็นหลายๆท่านที่ใช้จักระรักษาโรค แต่เราลองมองอีกด้านหนึ่งของขั้นสูงสุดหรือผู้สำเร็จวิชาจักระหรือพลังจักรวาล ขั้นสูงสุดนี้คือการเข้าถึงสภาวะจิตวิญญานจักระทั้ง7เปิดเต็มที่ที่เข้าสู่สภาวะจิตวิญญานนี้คือจักระที่6อันตรายมากๆถ้าจักระนี้เปิดเพราะถ้าจักระนี้เปิดจริงๆไม่ได้มโนไปเองเมื่อไรคุณจะเข้าถึงสภาวะจิตวิญญานเบื้องสูงพูดง่ายๆ(ความเชื่อโปรดใช้วิจารณญาน)ถ้าจักระ6เปิดเต็มที่คุณจะเห็นบรรดากายทิพย์ต่างๆบนโลกนี้แน่นอนถ้าจักระนี้เปิดคุณจะสัมผัสและเห็นผู้ที่ถอดจิตถอดกายทิพย์ได้ ขอไม่อธิบายในการบอกเรื่องถอดกายทิพย์ เพราะในสายพลังจักรวาลไม่ได้หมายถึงการมโน หรือการคิดว่าตัวเองไปอยู่ที่โน้นที่นี้แล้วสัมผัสเห็นเอาความรู้สึกแรก ๆ อันนี้คือสายของหลวงพ่อพระราชพรหมญานท่าน ส่วนในสายวิชาจักรวาลจะมีวิธีอีกแบบหนึ่ง ที่บอกว่าการเข้าถึงจักระที่ 6 นี้อันตรายมากๆเพราะว่าถ้าจิตคุณเลือนระดับสูงโหมดจิตวิญญานเมือไรพอกายทิพย์อื่นๆทำร้ายคุณจะรู้สึกเจ็บพูดง่ายๆเราจะรู้สึกเจ็บไม่ใช่ร่างกายรู้สึกแต่จิตใจลึกๆจะรู้สึกและจะส่งผลต่อร่างกายหากไม่ได้รับการรักษาเยียวยา พลังจักรวาลขั้นสูง คือถ้าผู้สำเร็จวิชานี้จะสามารถส่งพลังคอสมิครักษาร่างกายที่โดนโจมตีทางจิตวิญญานได้หรือในสภาวะที่จักระทั้ง7เสื่อมไม่ได้รับพลังจักระวาลถ้าจักระที่6เสื่อมจะรู้สึกท้อแท้ต่อชีวิตเห็นธรรมมะที่ดีๆกลายเป็นสิ่งที่ไม่ดีเห็นผู้คนรอบข้างต่างๆคิดไม่ดีและได้ยินเสียงแว่วถึงขั้นนี้คุณอาจป่วยทางจิตจนต้องเข้ารับรักษาโรงพยาบาลแต่ในทางพลังจักรวาลสามารถรักษาโรคนี้ได้เพราะว่าจักระที่6มันเปิดขึ้นจริงๆและมันไม่สามารถรับพลังจักรวาลได้ ต้องมาหาผู้ที่สำเร็จพลังจักรวาลส่งพลังคอสมิคเยียวยารักษาได้ระดับสูงสุดสามารถส่งพลังรักษาทางไกลได้ และโทษของการที่จักระที่6นี้เปิดถ้าคุณไปเจอศัตรูหรือคู่อริที่สำเร็จพลังจักรวาลถ้าคุณยังไม่รู้จักป้องกันตัวเองเค้าจะใช้การส่งพลังงานคอสมิคพลังงานด้านลบนี้แหละส่งมาหาคุณและควบคุมความคิดของคุณเวลาคุณทำอะไรคุณจะไม่มีสติไม่รู้สึกตัวนี้อันตรายมากๆนะคุณ วิธีแก้ไขนะมีอยู่อาจารย์จะบอกผ่านทางกระทู้นี้เผื่อว่ามีคนฝึกพลังจักรวาลแล้วป่วยทางจิตวิธีแก้ไขคือให้จักระรับพลังงานหรือหยุดรับพลังงานได้และสามารถที่จะเชื่อมเส้นสายพลังงานจักรวาลต่างๆได้ถ้าคนเข้าถึงระดับนี้จะสามารถเล่นฤทธิ์ในมิติทิพย์ได้และสามารถกระทำหรือทำร้ายคนอื่นๆได้เพราะฉะนั้นอาจารย์ถึงไม่บอกนะ

อาจารย์บอกตรงนี้ก่อนถ้าจะเรียนเรียนแค่รักษาโรคต่างๆ รักษาคนอื่นๆรักษาร่างกายแค่นี้เพียงพอแล้วถ้าไปฝึกระดับมาสเตอร์ระดับสูงๆสุดแล้วถ้าไม่รู้จักผลิกแผลงจะกลายเป็นบ้าได้

15. jarujun

โดยส่วนตั๊ว ส่วนตัว

คิดว่า คนธรรมดาสามัญ ที่เพิ่งมาฝึกในชาตินี้ ต้องมีครูบาอาจารย์แนะนำนะจ๊ะ
    อาศัยตำรา อากู๋ คงไม่แคล้ว ป่วย ธาตุไฟแตก เพี้ยน

ส่วนคนที่มีของดี ของเก่าติดตัวมา มีครูในโลกทิพย์นั้น ขอยกเอาไว้อีกอย่าง
    แต่ก็ระวังของปลอม หรือมโนไปเอง

ส่วนคนที่ทำได้แบบท่านพรตพเนจร ได้กล่าวไว้ ถ้าเป็นแบบจีนโบราณ คงต้องบอกว่า "เซียน"

และอีกนิด คนที่จะเป็นเซียนได้ ใจต้องนิ่ง ไม่ไหวกระเพื่อม (ยากจุงเบย)

ป.ล. ป้าฟังลุงต่าย(ป่าข้างวัด ชาวหมู่บ้านนิทาน) เค้ามาเล่าให้ฟังในฝัน ป้าชอบฝันไปเรื่อยๆ เจอคนนู้นคนนี้เยอะเลย

ทางลัดก็มีนะ ให้เซียน เปิด และ หมุนจักระให้ ??? เหมือนการรักษา แต่คนรับก็ต้องมีอะไรบ้าง นะ เนอะ

ว่าแต่ เซียน อยู่ใน ในเวปพลังจิต มีมั้ยน้า

ป.ล.2 ป้านั้นหมวดออโต้ เหมือนท่านต่าย วิชาดีนั้นไซร้ไม่มีในตำรา ซะงั้น

ป.ล.3 ว่างๆ ป้าก็รำคล้ายๆ มวยจีน เดินจักระ(มั้ง มโนเยอะ) ไม่มีท่าตายตัว ติดขัดตรงไหนใจก็รับรู้ได้เอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2015
  16. hitman

ตอบ คุณ jarujan

คือ ที่ผ่านมา ผมได้ทดลองเปิดจักระ

ตามนี้ ครับ

http://palungjit.org/threads/%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%82%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%9E%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%90%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%9C%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%A7%E0%B9%8A%E0%B8%9A.254126/

แต่ว่า ก่อนฝึก กับหลังฝึก ต่างกันนิดเดียว คือ นึกภาพพระได้นานเท่าที่ต้องการครับ

จากที่ นึกภาพพระไม่ค่อยปรากฏ ถามว่าภาพพระมาจากไหน เหรอครับ

นำเอามาจากพระเครื่องของผมเป็นต้นแบบครับ

อายุ 27 จะ 28 ในต้นปีหน้าครับ

17. พรตพเนจร

พรตพเนจร Active Member

16 สิงหาคม 2014
    คุณเจ้าของกระทู้อาจารย์ก็ไม่รู้ว่าอาจารย์ทำไมชอบเสื้อสีน้ำเงินเข้มแต่งตัวก็สีน้ำเงินเข้มเครื่องประดับก็สีน้ำเงินเข้มทุกอย่างคือลาพีสลาซูลี ย้ำว่า ลาพีสลาซูลีของแท้ไม่ใช่ขายกันเกลื่อนๆใช้ๆไปนานๆสีลอกสีหายไปอันนี้ไม่ใช่และแม่ค้ามักจะพูดว่าที่สีมันหายไปเพราะว่าคนอดีตใช้เอาไปทาตา แต่หารู้ใหมว่าลาพีสจะเอาไปบดละเอียดเท่านั้นถึงจะทาตาได้สีมันไม่ได้ตก

###คุณเจ้าของกระทู้ถ้าคุณรู้ความหมายที่อาจารย์จะสือถึงนี้คุณจะเข้าถึงอำนาจบางอย่างใหนใครรู้ช่วยบอกที่ซิว่างๆอาจารย์จะเข้ามาทักทายนะจ๊ะนานๆทีจะแวะผ่านมาเล่นหรือเล่นแล้วอ่านเฉยๆดูผู้รู้คนอื่นๆในเนตพูดคุยกันทำให้จิตใจสัมผัสได้ว่าแต่ละคนฝึกมาถูกหรือผิดเพราะแต่ละคนเวลาพิมพ์ไว้ได้ประทับพลังงานส่วนตัวตนไว้อาจารย์ก็จะสามารถอ่านผ่านจิตสัมผัสและรับรู้ว่าเค้าปฏิบัติไปถึงขั้นใหนแล้วหรือแค่เอาตำรามาพูด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2015
  18. jarujun

เป็นกระทู้ที่ดีมากค่ะ จะเข้าไปศึกษา เจ้าของกระทู้เดินพลังจักระได้จริงๆ

ส่วนคุณ จารุมโนเอาว่า คุณ hitman

น่าจะฝึกแล้วอึดอัดที่อก จักระเดินย้อนกลับ จากจุดกลางกระหม่อม
    ลงมาที่หน้าอก

จับดวงแก้วเริ่มติด เริ่มมองเห็นดวงแก้วของตนเอง

มั้งจ๊ะ

จุดสำคัญของการเปิดจักระ คืออย่าดัน แต่ให้เคลื่อนตาม จิตต้องจับตามการเคลื่อนของพลังจักระ ไม่ไปก่อน และไม่ตามหลัง

แล้วเมื่อถึงวาระ ก็จะลอยสูงขึ้นเอง

นะจ๊ะ

ส่วนเรื่องอื่นๆ ในกระทู้ก็อธิบายไว้ดีแล้ว นะ

ควรมองให้เห็นเส้นสายพลังงานก่อน แสงสีพลังงานที่หมุนวนในร่างกายตน

แล้วค่อยเชื่อมกับพลังงานภายนอกจ๊ะ

ป.ล.ถ้าเห็นได้แบบในรูปก็เซียนแล้วจ๊ะ

ป.ล.2 ป้าชอบโม้จ้าพ่อหนุ่ม ทำไม่ได้ จบนะ

เมิ่อนั้นเราจะเป็นหนึ่งกับจักรวาล กายนั้นหายไป เหลือเพียงดวงจิตท่องไปในจักรวาลและมิติน้อยใหญ่ และกลับสู่จุดเริ่มต้น

ป.ล.3 ป้าเชื่อเรื่องมนุษย์ต่างดาว ภพ มิติซ้อนมิติ วิทยาศาสตร์ทางจิต นะจ๊ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      10.9 KB
      เปิดดู:
      134
      ขนาดไฟล์:
      24.5 KB
      เปิดดู:
      218
  19. gratrypa

เขียน ๒๑.๔๓

...โฉมสะคราญ ส่งรูป มาให้ยล
    แม่หน้ามล สนใจ อะไรน๊า
    ถึงส่งรูป มาให้ ใส่ลูกตา
    นึกสงกา ส่งมา เพราะเหตุใด

ป.ล. ป้าฟังคุณกระต่ายป่า ข้างวัด (ชาวหมู่บ้านนิทาน)
    เค้ามาเล่าให้ฟังในฝัน ป้าชอบฝันไปเรื่อยๆ เจอคนนู้นคนนี้เยอะเลย

อ้าว..เจอตัวปลอมรึป่าวเจ๊ เราไม่ค่อยฝันถึงรุ่นป้าเลยนะ ขอบอก ๕๕๕

ป.ล.2 ป้านั้นหมวดออโต้ เหมือนท่านต่าย วิชาดีนั้นไซร้ไม่มีในตำรา ซะงั้น

น่าจะใช่นะ เนอะ เพราะของดีเค้าบันทึกไว้ไม่ค่อยได้ ต้องรับรู้กันด้วยใจ
    แต่พื้นฐานวิชาของเราทั้งหมด หาได้จากร้านหนังสือชั้นนำ นะครับ
    เมื่อก่อน ไปเอ็มบีเคบ่อยๆ แต่เข้าร้านดวงกมล และซีเอ็ดซะส่วนใหญ่
    อยากรู้เรื่องอะไร มักจะมีเป้าไปแต่บ้าน เมื่อถึงร้าน หนังสือเค้าจะเรียกเราเองอ่ะ

กระต่ายป่า ข้างวัด / ชาวหมู่บ้านในนิทาน

.

20. hitman

หมายถึงเพ่งสีน้ำเงิน ให้จักระที่ 6 เปิดใช่ไหมครับ