ช่วยทำนายฝันให้ทีค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย newjaka, 10 มีนาคม 2013.

1. newjaka

newjaka Active Member

16 กุมภาพันธ์ 2010
    เมื่อคืนฝันว่าเห็นคนอยู่ในเรือสามคน (1ในนั้น เป็นคนที่เราแอบชอบอยู่)
    โดยมีจระเข้ว่ายวนรอบๆ จะทำร้าย เพราะมี 1 ในสามคนนี้เอาของๆจระเข้ไป
    มันจะเอาคืน แต่ก็ว่ายหายไป
    จนสักพัก จระเข้ตัวเดิมก็ว่ายกลับมาล่มเรือแล้วกินคนที่เราแอบชอบอยู่
    จนเค้าตายค่ะ ในฝันเรากลัวแต่กลับไปช่วยเค้าจนเค้าฟื้น ไม่ตาย

คือจริงๆแล้ว มันอาจเกิดจากความผิดปกติในร่างกายเราสักอย่าง
    เลยฝันแบบนี้ แต่ว่าในใจมันกลัวค่ะ กลัวว่าเป็นลางไม่ดี เพราะเมื่อวาน
    ก็ฝันน่ากลัวแบบนี้ แต่ฝันเห็นงูเต็มถนนไปหมด มีแบบที่ตายแล้วและเลื้อยอยู่
    เราเองอยู่บนรถ รีบขับหนี แต่ปรากฏว่ามีงูตัวนึงขึ้นมาพันที่ตัวเรา
    ไม่เชิงรัดนะคะ เพราะในฝันเราว่ามันไม่ได้แน่นหรืออึดอัด
    ในฝันเราพยายามจะเอามันออก เพราะขยะแขยงมาก แต่ก็ตื่นก่อน

แบบนี้มันเกี่ยวกันมั้ยคะ แล้วแปลว่าอะไรได้บ้าง

2. markdee

markdee เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2010
    ถ้าช่วงนี้มีคนต่างเพศมาสนใจขอให้ห่างๆไว้ก่อนดีกว่าค่ะ

3. newjaka

newjaka Active Member

16 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอบคุณมากค่ะ ตามที่าองเปิดอ่านในเน็ตดูก็น่าจะตีความรวมๆตามที่คุณแนะนำมา
    ส่วนตัวแล้ว คิดว่าไม่เปิดรับใครง่ายๆอยู่แล้ว คนที่แอบชอบก็ปลื้มว่าเค้าทำงานเก่ง

แต่เมื่อคืน (วันที่3แล้ว) เราฝันเห็นยักษ์ถือกระบองยืนย่อย่อๆ นิ่งๆ
    ร่างใหญ่มาก ผิวสีทอง นุ่งโจงกระเบนเขียว แต่เราเห็นไกลๆนะคะ มาพร้อมกับเพื่อน
    แต่เราไม่เห็น ในฝันรู้สึกแต่ว่าเค้าเอาเพื่อนมาด้วย ไม่ได้พูดอะไรกัน แค่เห็นเท่านั้น
    พอมาเปิดเน็ตดูเห็นรูปนี้ถึงกับผงะเลย เพราะลักษณะการยืนเหมือนมาก

และเราเพิ่งรู้ว่านี่คือ ท่านท้าวเวสสุวรรณ ค่ะ

แบบนี้จะตีความว่าอย่างไรบ้างคะ