ช่วยด้วยครับ มีเรื่องให้ช่วยครับ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย numza135, 13 พฤศจิกายน 2011.

1. numza135

numza135 สมาชิกใหม่

13 พฤศจิกายน 2011
    แฟนผมไม่รู้เป็นอะไร เพิ่งโดนรถเฉี่ยวหมดสติมาครับ แล้วพอไปหาหมอเสร็จครับ
    กลับมาคือหิวอยู่ตลอดครับ พอวันนี้ตื่นมา ไม่อยากกินอะไร บ่นแต่ว่าปวดท้อง
    แต่ก็แบบว่าหิวอยู่ตลอด ตอนกลางวันโดนผีอำครับ เค้ามาบอกว่า มีคนตามอยู่ 2 คนนะครับ แฟนผมบอกแบบนี้ แต่คุยกันตอนค่ำก็ปรกติดีนะครับ แต่พอประมาณ
    5 ทุ่ม เกิดออาการ หมดแรง ง่วงนอน บางทีก็นั่งร้องไห้ นั่งหัวเราะ เสียงเวลาพูดแข็งมาก แล้วก็ชักสีหน้า ไม่ค่อยพอใจ ผมให้เพื่อนแฟนถือตะกรุดเข้าไป แล้วแฟนผมก็กรีด กลัว วิ่งหนีไปในห้องน้ำ แล้วก็ออกมาเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น แล้วก็ยอมใส่ตะกรุดนะครับ แต่บอกว่ากลัว ผมเลยให้ใส่สายสิญจณ์ไว้ ก็ยังบอกว่ากลัวอยู่ครับ ผมบอกว่าห้ามถอด ผมชวนไปวัดพรุ่งนี้ก็บอกว่าไม่ไปครับ ตอนแรกบอกผมว่าอยากไปทำบุญ อยากไปวัดหลวงพ่อโต แล้วพอผมชวนเมื่อคืนที่ผ่านมาก็บอกว่า ไม่อยากไป อยากอยู่หอครับ แฟนผมบอกว่าไม่อยากไปไหน แล้วเน้นด้วยว่าไม่ไปวัดครับ ผมจะทำอย่างไงดีครับ แฟนผมจะเป็นคนเดิมได้ยังไงครับ ผมจะไปให้พระพรหมน้ำมนต์ให้ดีมั้ยครับ หรือผมต้องทำอย่างไรครับ ช่วยผมด้วย ผมไม่อยากให้แฟนผมเป็นแบบนี้ ขอคำปรึกษาด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2011
  2. bosslnwskr10

bosslnwskr10 เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2009
    ครับ แล้วจะทำยังไงต่อ ครับ
    ทำไมไม่ลองถามเขาดูล่ะคับ

ว่าเขาเป็นใครต้องกา่รอะไร

3. numza135

ตอนนี้เค้าหลับไปแล้วครับ แต่ว่าเค้าจะไหนอะไรอย่างไงมั้ยอ่ะครับ ตั้งแต่โดนผีอำเมื่อตอนกลางวัน ตกกลางคืนก็เป็นแบบนี้เลยครับ

4. numza135

เค้าเหมือนรูสึกอยู่ตลอกเวลาครับ แต่เหมือนคุมตัวเองไม่ได้ครับ เค้าไม่เคยเป็นแบบนี้เลยครับ

5. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ขอมองแบบวิทยาศาสตร์ก่อนนะครับ อาจจะเป็นอาการของผู้ที่ได้รับการกระทบกระเทือนทางสมองอ่ะครับ ลองปรึกษาแพทย์ดูอีกทีครับ เพราะเพิ่งเกิดเหตุใช่มั้ยครับ สมองอาจจะยังทำงานไม่ปกตินัก แต่ถ้าจะเอาแบบอุ่นใจก็พาไปหาครูบาอาจารยืที่นับถือดูก็ได้ครับ

หรือถ้าไม่ยอมไปวัด ก็ลองหาน้ำมนต์หรืออาราธนาพระที่คุณนับถือ ที่แขวนอยู่ทำน้ำมนต์ให้เค้าดื่มโดยที่ไม่บอกก็ได้ครับ

6. diligent007

diligent007 สมาชิกใหม่

ให้เขาสวดคาถาชินบัญชรครับถ้าเขาสวดไม่ได้ให้อ่านตามถ้าไม่ยอมให้คุณสวดให้เขาฟังก็ได้ครับ

7. bosslnwskr10

bosslnwskr10 เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2009
    ยังไม่กล้าฟันธงนะครับ
    ถ้าไงขอเบอร์ได้ใหมอ่ะครับ- *-

8. nouk

nouk เพราะยึดจึงทุกข์

น้องเอ้ย...ระบบสมองที่ควบคุมประสาทผิดปกติค่ะ ไม่พบแพทย์เพื่อทำการรักษานะคะ ตื่นมาหิว แล้วก็หิวตลอดเวลาเนี่ย เป็นอาการทางประสาทค่ะ ผลกระทบจากถูกรถเฉี่ยวชนอาจไปโดนเส้นประสาทเส้นใดเส้นหนึ่ง พบแพทย์แน่นอนที่สุดค่ะ

9. ผู้เลื่อมใสศรัทธา

ผู้เลื่อมใสศรัทธา เป็นที่รู้จักกันดี

กรณีนี้เหมือนที่แม่ผมเคยเล่าเลยอะครับ

แม่ผมเล่าว่าถ้าหากใครได้รับอุบัติเหตุเช่นรถชนพวกนี้ สิ่งแรกที่เราต้องทำเลยคือ เรียกชื่อเค้า ให้เค้าตื่นอยากน้อยก้ต้องตอบรับ ถ้าไม่เรียกชื่อเค้าไว้ ถ้าเป็นคนจิตอ่อนหรือบางคน จะถูกพวกผีแถวนั้นเข้า บางคนรักษาไม่หาย บางคนตายไปก็มี

ถ้าจะให้ช่วย เท่าที่ผมรู้นะครับ จากตามที่อ่านมานะครับ
    ทางที่ดีสุด ไปหาพระครับ ให้ท่านจัดการให้ หรือไม่ก็ทำบุญสังฆทานก็ได้ กฐินก็ได้ ทำบุญเสร็จก็อุทิศให้ผีตนนั้น บอกว่ามารับบุญแล้ว ให้ไปสู่สุคติ อย่ามาจองเวรกันเลย แผ่เมตตาให้เค้า แล้วถ้าไปวัดหลวงพ่อโต ก็ขอให้ท่าช่วยก็ได้ครับ บารมีท่านมหาศาลมาก หรือถ้าว่างก็หาบทสวดธรรมะ ไปเปิดให้แฟนฟังก็ได้ คลิปเสียงของหลวงพ่อฤาษีลิงดำก็ได้ เทวดาท่านจะมาร่วมอนุโมทนา พวกผีจะอยู่ไม่ค่อยได้

ก็ลองทำดูนะครับ หากมีอะไรก็เอามาลงบอร์ดไว้ครับ มีคนรู้ คนเก่งเยอะ เค้าอาจช่วยได้

สุดท้ายผมก็ไม่มีพรอันใด ก็ขออารธนาอำนาจบารมีคุณพระศรีรัตนตรัย พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ตลอดถึงสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย บารมีองค์พระแก้วมรกต พระพุทธสิหิงค์ บารมีพระพุทธนิมิตร พระจักพรรดิ ตลอดถึงบารมีพระอริสงฆ์องค์เจ้าทุกๆพระองค์ บารมีหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ สมเด็จโต หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ตลอดถึงท่านทั้งหลาย ได้ปกปักษ์รักษาคุณ และครอบครัว แฟนของคุณ และผู้ทำบุญ ด้วยเทอญ

10. nouk

nouk เพราะยึดจึงทุกข์

เรียกขวัญให้กลับมานะ แล้วพาไปพบแพทย์อีกครั้ง ทำพิธีเรียกขวัญเป็นหรือเปล่า ถามจากผู้ใหญ่นะ ให้พ่อแม่เป็นคนเรียก ขวัญของเค้าจะอยู่ตรงที่เกิดอุบัติเหตุนั่นแหละ

11. อาวุโสพรรคมาร

อาวุโสพรรคมาร เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2007
  12. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

ทำบุญให้ (บอกวิญญาณที่ตาม ที่สิงอยู่ในแฟนคุณเสีย ) ก็จบ อายเป็นบุญสังฆทาน บุญกรรมฐาน แล้วบอกว่าแผ่ให้ดวงวิญญาณนั้น ไม่จำเป็นต้องบอกแฟนก็ได้ ไม่งั้นก็คุยกับผีไปเลย ตามมานะให้บุญ ให้ไปเรื่อยๆ หลังๆถ้าเค้าเห็น อยากรับบุญ ก็ค่อยถามชื่อ ถามแซ่ ว่าเป็นใครมาจากไหน แล้วก็แผ่บุญไปให้ ถ้ามันเกินกำลังก็ไปให้พระที่บารมีมากๆ ไม่จำเป็นต้องนำแฟนคุณไปด้วย พระที่บารมี บุญเยอะๆ นั่งดูก็รู้แล้ว แผ่บุญไปให้ก็ได้แล้ว แฟนคุณก็อยู่บ้านอยู่หอนั่นแหละไม่ต้องหอบไปความเชื่อคนไทยมันกลบความจริงของพุทธศาสนาไป เมื่อก่อนผมก็โง่ สมัยนี้ง่ายๆ ยกเว้นพอตอนจะแผ่ไปให้ ผีตัวนั้นก็หนีไปเที่ยวไหนก็ไม่รู้ ก็ต้องเริ่มใหม่ ตอนที่มันเค้ามาอาศัยแฟนคุณต่อ เหมือนคนนั้นแหละ พอเราจะให้เงิน แต่ตัวเองไม่อยู่ ก็ไม่รู้จะให้ยังงัย พอไม่ให้ ก็กลับมา ไม่รู้ว่าเค้าแจกเงินกัน วิธีแก้ก็บอกเลย วันนี้จะไปทำบุญให้ ไปรับบุญด้วย ทำเยอะๆ ผีมันบุญน้อย เราให้เรื่อยๆเดี๋ยวก็ไป แต่หากหาพระที่มีบารมีบุญเยอะๆ ท่านแผ่แค่ครั้งเดียวก็จบ ....

13. ยมยักษ์

ยมยักษ์ Active Member

28 กันยายน 2011
    ป่วยกาย ก็หาหมอ ผีเข้าก็หาพระ

14. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

อืมๆๆๆๆ เป็นไงบ้างครับ มาติดตามครับ