ชนบท168 ศูนย์รวมวัตถุมงคล พระป่ากรรมฐานและพระบ้านเกจิขลัง เหรียญโชคลาภ น.166

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ชนบท168, 16 มิถุนายน 2021.

1. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    จองครับ

2. ชนบท168

ชนบท168 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

15 สิงหาคม 2020
    เหรียญหล่อพระพุทธชัยมงคล รุ่นอุดมมงคล วัดหลวงพ่อสดธรรมกายาราม จ.ราชบุรี ปิดรายการครับ

เหรียญหล่อพระพุทธชัยมงคล รุ่นอุดมมงคล เนื้อทองฝาบาตร พิมพ์เล็กไม่มีหูเหรียญ วัดหลวงพ่อสดธรรมกายาราม จ.ราชบุรี สุดยอดวัตถุมงคลแห่งปี ๒๕๕๓ ออกแบบได้สวยงาม พระดีพิธีใหญ่ มวลสารสุดยอด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2023
  3. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

จองครับ

4. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองเหรียญที่ 1 ครับ

5. สักการะ

โอนแล้วครับ วันนี้ เวลา 16.38 จำนวน 900 บาท
    ขอฝากพระเอาไว้ก่อนนะครับ

6. ชนบท168

ชนบท168 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบครับ ขอบคุณครับ

7. ชนบท168

หลวงปู่ทวด วัดบวรนิเวศวิหาร ปี2538 ปิดรายการครับ

หลวงปู่ทวด สมเด็จพระญาณสังวรฯ สมเด็จพระสังฆราชฯ วัดบวรนิเวศวิหาร ปี 2538 (อ.นอง วัดทรายขาว ปลุกเสก) เนื้อผงพุทธคุณโรยผงตะไบทองเยอะ สวยมาก...กล่องเดิมๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2023
  8. ชนบท168

พระสมเด็จพญางิ้วดำ เนื้อผงพุทธคุณผสมผงพญางิ้วดำ พิมพ์พระประธานในอุโบสถ วัดใหม่บ้านดอน จ.นครราชสีมา ปี๒๕๒๓ ปิดรายการครับ

สมเด็จนางพญางิ้วดำ วัดใหม่บ้านดอน มีพุทธคุณเป็นที่เลื่องลือมานาน มีประสบการณ์มากมายจากผู้บูชาจนถึงขนาดตั้งเนื้อตั้งตัวกันได้ ยกตัวอย่างประสบการณ์มาบางส่วนที่มีผู้เล่า

96gxh57ndjt-tc_p7e4y74edxeye-r5x3kh_0ixw6o8wjygltb1nzpwjyne-9od7pyuvik9i6vfd-jpg-jpg-jpg-jpg-jpg.jpg
    องค์สมเด็จนางพญางิ้วดำ

" นางพญางิ้วดำ แม้ไม่ใช่คำใหม่สำหรับผมแต่กับของจริงก็ยังไม่เคยได้เห็นสักที ได้ยินแต่เขาเล่ามาตลอดอายุขัย จนวันหนึ่งในปี พ.ศ. 2543 เพื่อนสนิทที่สุดของผมคนหนึ่ง ขออนุญาตเอ่ยนามเลยว่า คุณภิญโญ เขียนสุวรรณ ได้ประสบมรสุมชีวิตลูกใหญ่ที่สุดอย่างไม่เคยเจอมาก่อน ผมไม่เคยเห็นเขาทุกข์ขนาดนี้ ไม่เคยได้ยินคนเก่งที่สู้ชีวิตมาตลอดวัยจะพูดว่า "อยากตาย"

ไม่ต้องเล่าให้ผมฟังหรอกว่าเรื่องคืออะไร แต่คำว่าอยากตายนั่นก็หมายถึงเรื่องต้องไม่ใช่เล็กน้อยจนพอจะแบกไหว ผมเองก็ไม่รู้จะช่วยอย่างไรเพราะแต่ละเรื่องคือสิ่งที่ผมก็สุดปัญญา โดยเฉพาะหนี้ที่มีเกือบ 3 แสนบาท

เขาเฝ้าอ้อนวอนสิ่งศักดิ์สิทธิ์และพระสงฆ์ที่เชื่อถือศรัทธามาตลอด 2 ปี ก็ไม่มีอะไรดีขึ้น จนวันหนึ่งเกิดคิดเบื่อชีวิตสุด ๆ จึงนั่งรถเรื่อยเปื่อยไปลงหมอชิตและต่อรถไปโคราชโดยลำพัง ถึงโคราชก็เกือบสี่ทุ่ม จึงเข้าไปกราบย่าโมแล้วแวะนอนโรงแรมจิ้งหรีดละแวกนั้นคืนละ 150 บาท
    ตีสี่กว่าของวันอาทิตย์ก็ลุกขึ้นไปถามหาวัดใหม่บ้านดอนที่ท่ารถ ปรากฏว่าต้องนั่งรถโดยสารย้อนออกจากเมืองเพราะวัดอยู่นอกเมืองห่างไป 13 กิโลเมตร พอได้รถสองแถวใหญ่ก็นั่งย้อนกลับมาจนพบวัดสมใจ

ภิญโญเข้าไปที่ตำหนักสมเด็จนางพญางิ้วดำคนเดียว สภาพที่เงียบเชียบไม่มีใครจึงเป็นโอกาสที่เขาจะได้ระบายความทุกข์ทั้งหลายให้ท่านฟัง จุดธูปเล่าไปร้องไห้ไปเหมือนท่านมีชีวิต เป็นพ่อเป็นแม่ที่มานั่งฟังความทุกข์อันแสนสาหัสของลูก เมื่อสบายใจขึ้นมาบ้างก็บอกท่านว่าถ้าโชคดีมีลาภแก้สถานการณ์เลวร้ายนี้ลงได้ จะขอมาเปลี่ยนผ้าม่านและดอกไม้ให้สวยสดสมฐานะของท่าน แล้วกราบลานางพญางิ้วดำกลับชลบุรี

ldatwl0qjqzikbyv2bz07d-xaolro3nxgnjdz7f6kpavqw3cjk1gwg7qmv8vrdg9tj7xmfud98l0-jpg-jpg-jpg-jpg-jpg.jpg
    วัดใหม่บ้านดอน ตำหนักสมเด็จนางพญางิ้วดำ

คืนวันอังคาร ภิญโญฝันเห็นชายคนหนึ่งแต่งกายด้วยชุดขาวสะอาดมายืนเรียกตะโกนถามว่า
    "ซื้อหวยหรือยัง ?"
    ในฝันอันลางเลือนเขาได้ตอบชายลึกลับคนนั้นไปว่า "ยัง" ชายชุด ขาวจึงว่าให้ไปดูทะเบียนรถกระบะ ของเพื่อนที่ทำงานพร้อมบอกชื่อให้เสร็จสรรพ
    ครั้นตื่นไปทำงานก็นึกถึงเรื่องนี้ได้ จึงไปถามไถ่กับเพื่อนจนได้เลขทะเบียนมา แล้วซื้อไปตรง ๆ สองเจ้า เจ้าละ 300 บาท ตกบ่ายหวยก็ออก เพื่อนที่ฟังการออกสลากวิ่งเข้ามาเขย่าแขน รายงานและล่ำละลักว่า เขาถูกหวย เจ้าตัวยังไม่เชื่อหู กระทั่งเจ้ามือมาจ่ายในตอนเย็นเจ้าละ135,000 บาทนั่นแหละเขาถึงเชื่อและดีใจจนเนื้อเต้น

fw0zrlo5vhi5b0mskvj-agcrxe6mcdykch6i03k3nbz9utmqsorlmdbfxqcjj13rfu2ktf6uwhgu-jpg-jpg-jpg-jpg-jpg.jpg
    ภาพจากผู้ปฏิบัติบูชาองค์สมเด็จนางพญางิ้วดำตั้งแต่ปี๓๕

แต่นั้นมาพวกเราจึงได้รู้จักสมเด็จนางพญางิ้วดำจากเพื่อนคนนี้ เพื่อนที่มิได้แนะนำให้รู้จักท่าน ด้วยวาจา หากใช้ชีวิตของตนเป็นเดิมพันทีเดียว ภิญโญสั่งตัดผ้าม่านที่ชลบุรีและสั่งทำดอกบัวประดิษฐ์อย่างสวยงาม พร้อมเหมารถพาพวกเราทุกคนขึ้นไปกราบท่านหลายหน นับแต่นั้นพวกเราก็เป็นขาประจำของวัดใหม่บ้านดอนเลยทีเดียว ทุก ๆ ปีต้องจัดบายศรีและเครื่องสักการะขึ้นไปถวายท่าน ถ้าผ่านไปแถวโคราชก็ต้องแวะกราบก่อนเสมอ "

9. ชนบท168

พระปิดตาเนื้อว่าน(มีเกศา)พระอาจารย์นก วัดเขาบังเหย จ.ชัยภูมิ ปิดรายการครับ

พระอาจารย์นก ฐิตะธัมโม แห่งวัดเขาบังเหยชุมพลสีมาราม หมู่บ้านซับมงคล ต.โป่งนก อ.เทพสถิต จ.ชัยภูมิ เป็นพระสายปฏิบัติศิษย์หลวงปู่แหวน สุจิณโณ พระอริยะสงฆ์ แห่งดอยแม่ปั๋ง จ.เชียงใหม่ ท่านได้ไปอยู่ปรนนิบัติอุปฐาก หลวงปู่แหวน สุจิณโณ ที่จังหวัดเชียงใหม่ หลังจากหลวงปูละสังขารมีการพระราชทานเพลิงศพหลวงปู่แหวนแล้ว พระอาจารย์นกได้เดินธุดงค์ปลีกวิเวกหาความสงบภาวนามาเรื่อยๆจนถึงเขาพังเหยบริเวณ บ้านซับมงคล ตำบลโปร่งนก อำเภอเทพสถิต จังหวัดชัยภูมิ เห็นว่าสถานที่ตรงนี้ เหมาะสำหรับภาวนา จึงได้ปักกรด เจริญสมถวิปัสสนา ซึ่งเป็นบริเวณของวัดในปัจจุบัน ท่านพระอาจารย์นกได้พิจารณาเห็นว่าสถานที่แห่งนี้เป็นมงคล ต่อไปภายภาคหน้าสถานที่บริเวณนี้จะเป็นวัด อาณาบริเวณนี้เป็นป่าธรรมชาติได้ เป็นสถานที่สงบวิเวกเหมาะแก่การปฏิบัติธรรม "อนึ่งพระเครื่องและวัตถุมงคล เครื่องราง ของขลัง ญาติโยมสร้างถวายเพื่อแจกฟรีเป็นทาน ให้เป็นที่ระลึกคนที่มาช่วยใช้กำลังก่อสร้างวัด ให้เป็นที่ระลึกสำหรับญาติโยมที่มีจิตศรัทธาร่วมบุญในวาระต่างๆ แจกให้เป็นที่ระลึกเพื่อให้คนมีสิ่งยึดเหนี่ยวจิตใจ ให้เป็นเครื่องเตือนสติ ละบาป ทำบุญ ละชั่ว ทำดี จนถึงทุกวันนี้

พระอาจารย์นกบอกว่า “วัตถุมงคลแม้ว่าจะขึ้นชื่อว่ามีพุทธคุณสูง แต่ไม่มีวัตถุมงคลชนิดใดในโลกนี้กันตายได้แต่ช่วยเหลือไม่ให้ได้ตายได้และไม่ได้หมายความว่าวัตถุมงคลชนิดเดียวกันจะช่วยเหลือคนได้ทุกคนเหมือนกัน หากต้องขึ้นอยู่กับความศรัทธาด้วย เมื่อมีศรัทธาปฏิหาริย์ย่อมเกิดขึ้นได้ เมื่อไร้ศรัทธาก็ไร้ปาฏิหาริย์ จึงไม่ควรใช้ชีวิตด้วยความประมาท ไม่ว่าคนดีหรือคนเลวหากมีศรัทธาปาฏิหาริย์ย่อมเกิดขึ้นได้เช่นกัน เมื่อทำชั่วแล้วย่อมได้รับผลแห่งกรรมชั่ว เมื่อทำดีย่อมได้รับผลแห่งกรรมดี ทุกคนย่อมหลีกหนีกฏแห่งกรรมไปไม่พ้น ” ทั้งนี้พระอาจารย์นกได้ตอบคำถามที่ว่า“การสร้างวัตถุมงคลเป็นเปลือกของพุทธศาสนาทำให้คนติดและหลงใหลในวัตถุมงคล”ไว้อย่างน่าคิดว่า “ทุกอย่างย่อมมีเปลือก ต้นไม้ก็เช่นกันอยู่ได้เพราะเปลือกที่คอยปกป้องเลี้ยงกระพี้และแก่นให้เจริญเติบโต ศาสนาก็มีเปลือกคือ”ทาน”ที่คอยปกป้องอุ้มชูเลี้ยงกระพี้คือ”ศีล”และศีลคอยปกป้องอุ้มชูเลี้ยงแก่นคือ”ภาวนา คอยปกป้องอุ้มชูเลี้ยงใจกลางแก่นคือ ” ปัญญา ” ถ้าทุกคนในศาสนานี้มุ่งแสวงหาแต่แก่นเพื่อความหลุดพ้นอย่างเดียว โดยไม่รู้จักการให้ทานรักษาศีลเจริญภาวนาแล้วไซร้ วันนี้พุทธศาสนาจะอยู่ได้อย่างไร เพราะถ้าทุกคนไม่รู้จักทำบุญให้ทาน ข้าวน้ำอาหาร เป็นต้น ซึ่งถือว่าเป็นเปลือกของศาสนา พระภิกษุสามเณรก็จะอยู่ไม่ได้ การสร้างศาสนะสถานอย่างที่เห็นอยู่ทุกวันนี้ ก็เกิดจากคนที่มีจิตใจศรัทธาในบุญ สละทรัพย์ให้เป็นทาน ท่านพระอาจารย์นกได้กล่าวทิ้งท้ายไว้อีกว่า การให้ทานด้วยศรัทธา ด้วยการเสียสละ ด้วยการไม่ยึดติด เป็นการละกิเลสในเบื้องต้น ทานเป็นบุญอย่างหนึ่งที่พระพุทธเจ้าทรงตรัสไว้ ความปิติอิ่มเอิบของทาน เป็นความรู้สึกส่วนหนึ่งของสังขาร มีศรัทธาคล้อยตามบุญสวรรค์ก็บังเกิด เมื่อบุญสวรรค์บังเกิด ย่อมหมุนเวียนเปลี่ยนไปตามวัฏจักรไม่รู้จบ สิ่งที่เวียนว่ายแปรเปลี่ยนอยู่หาใช่บุญที่ยั่งยืนไม่ การเจริญ สมถ วิปัสสนา จิตที่ผ่องใสแลปัญญานั้นปรากฏตัว การเวียนว่ายตายเกิดของภพชาติย่อมสั้นลง สิ่งนี้ต่างหากคือเส้นทางแห่งบุญที่ยั่งยืน การไม่ ยึดติด ยึดถือ ในรูปนาม ว่าเป็นตัวกูของกู นั่นแลคือบุญที่แท้จริง อย่างไรก็ตามพระอาจารย์นกยังกล่าวว่า สำหรับญาติโยมและลูกศิษย์ที่มีจิตศรัทธาสร้างวัดเขาบังเหย เมื่อ ทาน ศีล ภาวนา บารมีไม่มากพอ ก็ยากที่จะเข้าถึงธรรมในระดับสูงได้ ก็ให้เพียรพยายามสะสมบุญตามกำลังศรัทธาไปก่อน คนที่ทำดีหรือทำชั่วก็ใช่ว่าต้องมีวัตถุมงคลหรือเครื่องรางของขลัง ขึ้นอยู่ว่าคนเหล่านั้นเข้าถึงธรรมมะคำสั่งสอนขององค์สมเด็จสัมมาสัมพุทธเจ้าได้มากน้อยเพียงใด วัตถุมงคลที่ญาติโยมมีศรัทธาสร้างถวายเพื่อให้อาจารย์นกแจกฟรีเพื่อเป็นทาน! ปรากฎว่า "ผู้ที่มีศรัทธารับแจกวัตถุมงคลไปบูชาแล้วล้วนมีประสบการณ์ปาฏิหารย์เล่าขานกันมากมาย"

พระปิดตาอาจารย์นก วัดเขาบังเหย จ.ชัยภูมิ เนื้อผงหลังยันต์ เป็นพระยุคแรกๆ ของท่าน พระอาจารย์นก วัดเขาบังเหย ท่านเป็นพระสายกรรมฐาน วัตถุมงคลของท่านประสบการณ์ มหาอุตม์ คงกระพัน แคล้วคลาด เมตตาครบทุกด้าน ดังนั้นวัตถุมงคลทุกรุ่นของท่านล้วนมีประสบการณ์สุดยอด ทั้งสิ้น ยิ่งปิดตายุคแรกของท่าน ปัจจุบันยิ่งหายาก น่าใช้

อักขระยันต์ที่อยู่บนวัตถุมงคลทั้งหมดวัดเขาบังเหยจะเป็นอักขระ ขอมพิสดาร ครับ ตัวยันต์ที่เห็นเรียกว่าขอมพิสดารต่างกลับตัวยันต์วัดอื่นที่ ใช้กันโดยทั่วไปและเป็นที่รู้จักกันว่า ขอมกลาง

ขอยืนยันว่า ขอมพิสดารนี้ มีที่ วัดเขาบังเหย แห่งเดียวบนพื้นโลกนี้ เอาเป็นว่าตัวอักขระ ทั้งหลายเหล่านี้เป็นของสูง ฟังมาว่า แม้ตัวอักขระ ตัวเดียวโดดๆแม้ไม่ต้องอธิษฐานจิต ก็มีพุทธคุณในตัว กันตาย กันอุบัติเหตุได้

แบบนี้ครับของจริง สร้างเอง แจกเอง ไม่มีนายทุนจัดสร้าง ไม่มีแย่งกันขายปั่นราคา ประสบการณ์ปากต่อปาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2023
  10. ชนบท168

พระศรีศากยมุนี รุ่นเศรษฐีทอง วัดสุทัศนฯ ปี2539 ให้บูชา150บ.

วัดสุทัศนเทพวรารามราชวรมหาวิหาร เป็นวัดที่พระบาทสมเด็จพระพุทธยอดฟ้าจุฬาโลกมหาราชทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ ให้สถาปนาขึ้นใน พ.ศ.2350 เดิมพระราชทานนามว่า "วัดมหาสุทธาวาส" ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ ให้สร้างพระวิหารขึ้นก่อนเพื่อประดิษฐานพระศรีศากยมุนี (พระโต) ซึ่งอัญเชิญมาจากพระวิหารหลวงวัดมหาธาตุ จังหวัดสุโขทัย แต่สิ้นรัชกาลก่อนที่จะประดิษฐานเป็นสังฆาราม จึงเรียกกันว่า วัดพระโต วัดพระใหญ่ หรือ วัดเสาชิงช้าบ้าง จนกระทั่งในรัชสมัยพระบาทสมเด็จพระพุทธเลิศหล้านภาลัยทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ ให้สร้างต่อ และทรงจำหลักบานประตูพระวิหารด้วยพระองค์เอง แต่ก็สิ้นรัชกาลเสียก่อนที่การก่อสร้างจะแล้วเสร็จ

การก่อสร้างวัดมาเสร็จบริบูรณ์ในรัชสมัยพระบาทสมเด็จพระนั่งเกล้าเจ้าอยู่หัว ในพ.ศ.2390 พระราชทานนามว่า "วัดสุทัศนเทพวราราม" ปรากฏในจดหมาย เหตุว่า "วัดสุทัศนเทพธาราม" และใน รัชสมัยพระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ทรง ผูกนามพระประธานในพระวิหาร พระอุโบสถ และศาลาการเปรียญให้คล้องกันว่า "พระศรีศากยมุนี พระพุทธตรี โลกเชษฐ์ พระพุทธเสรฏฐมุนี"
    พระศรีศากยมุนี เป็นพระประธานในพระวิหารหลวง หล่อด้วยโลหะสำริด หน้าตักกว้าง 3 วา 1 คืบ สูง 4 วา พระนาม พระศรีศากยมุนีได้รับถวายจากพระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ในภายหลัง เดิมเป็นพระประธานประดิษฐานอยู่ในพระวิหารหลวงวัดมหาธาตุ เมืองสุโขทัย แต่พระวิหารถูกทอดทิ้งปรักหักพังลงองค์พระ พุทธรูปต้องกรำแดดฝนอยู่เป็นเวลานานจนชำรุดเสียหาย กระทั่งได้รับการปฏิสังขรณ์และ เททองใหม่แล้ว จึง
    เป็นพระพุทธรูปที่มีพุทธลักษณะงดงามที่สุด และนับเป็นพระพุทธรูปหล่อที่ใหญ่ที่สุดในประเทศ ไทยในยุคก่อน 25 พุทธศตวรรษ

พระบาทสมเด็จพระพุทธยอดฟ้าจุฬาโลกมหาราชได้ให้อัญเชิญมายังกรุงเทพฯ โดยชะลอลงมาด้วยแพล่องตามลำน้ำเมื่อปีพ.ศ.2351 เมื่อมาถึงให้ทอดทุ่นอยู่กลางน้ำ หน้าตำหนักแพ บริเวณท่าช้างปัจจุบัน โปรดให้มีพิธีสงฆ์และงานสมโภชทั้งกลางวันและกลางคืนเป็นเวลา 3 วัน จากนั้นอัญเชิญขึ้นบก แต่ไม่สามารถผ่านประตูเมืองได้ ถึงกับต้องรื้อกำแพงพระนครลง เมื่อพระพุทธรูปผ่านได้แล้วจึงได้ก่อกำแพงขึ้นใหม่ สถานที่แห่งนี้จึงได้ชื่อว่าท่าพระ

จากท่าพระทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯให้อัญเชิญพระพุทธรูปด้วยขบวนแห่อันยิ่งใหญ่ สองข้างทางผ่านชาวบ้านซึ่งแต่งโต๊ะหมู่บูชากันเกือบทุกบ้าน ทรงพระดำเนินด้วยพระบาทเปล่าตามกระบวนแห่ด้วย มีพระราชดำริจะสร้างพระอารามที่มีพระวิหารใหญ่อย่างวัดพนัญเชิงที่อยุธยา โดยประดิษฐานไว้กลางพระนคร แต่ในรัชสมัยของพระองค์ทำได้เพียงอัญเชิญองค์พระขึ้นตั้งไว้ ตัววิหารลงมือสร้างในรัชกาลพระบาทสมเด็จพระพุทธเลิศหล้านภาลัย

พระสวยในกล่องเดิมครับ น่าเก็บราคาไม่แพง

11. ชนบท168

สมเด็จองค์ปฐมพุทธนิมิตร ครูบาชัยวงศ์ฯ วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม จ.ลำพูน ปิดรายการครับ

ด้านหน้า เป็นรูปสมเด็จพระพุทธเจ้าองค์ปฐมท่านเสด็จดำเนินมาท่ามกลางหมู่พระพุทธเจ้าทั้งหลาย โดยถือเอานิมิตของ หลวงพ่อฤาษีฯ ที่ท่านเล่าให้บรรดาลูกๆ ฟังด้านหลัง เป็นยันต์เกราะเพชร

มวลสารประกอบด้วย
    1.ผงพระธาตุต่างๆ
    2.ผงดินสอพองที่หลวงพ่อฤาษีฯท่านปลุกเสกไว้ทุกวันตลอด 1 ไตรมาส (พร้อมพระทุ่งเศรษฐี รุ่น 100 ปีเกิดหลวงปู่ปาน)
    3.ผงคำข้าว (ที่นำมาทำเป็นพระคำข้าว)
    4.
    เกศาหลวงพ่อฤาษีฯ ที่นำมาป่นละเอียด จะเห็นได้จากเนื้อพระมีเม็ดๆ สีดำๆ อยู่ นี่คือ เกศาหลวงพ่อฤาษีฯ
    5.เนื้อพญากวางคำที่กลายเป็นหิน ฯลฯ
    การอธิษฐานจิต ครูบาชัยวงศาพัฒนา (ครูบาวงศ์) วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม ลำพูน อธิษฐานจิตเดี่ยว

12. danaitorn

danaitorn Active Member

ขอบูชาหลวงพ่อทวดรุ่นรักชาติ กับพระปิดตาหลวงพ่อนก

13. สักการะ

สมเด็จองค์ปฐมพุทธนิมิตร ครูบาชัยวงศ์ฯ วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม จ.ลำพูน ให้บูชา150บ.
    จองครับ

14. สักการะ

พระสมเด็จพญางิ้วดำ เนื้อผงพุทธคุณผสมผงพญางิ้วดำ พิมพ์พระประธานในอุโบสถ วัดใหม่บ้านดอน จ.นครราชสีมา ปี๒๕๒๓ ให้บูชา250บ.
    จองครับ

15. สักการะ

โอนแล้วครับ วันนี้ เวลา 08.05 จำนวน 600 บาท
    ขอฝากพระเอาไว้ก่อนนะครับ

16. ชนบท168

รับทราบครับ ขอบคุณครับ

17. supachaipnu

supachaipnu ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

close

หลวงปู่ทวด วัดบวรนิเวศวิหาร ปี2538 ให้บูชา150บ.

หลวงปู่ทวด สมเด็จพระญาณสังวรฯ สมเด็จพระสังฆราชฯ วัดบวรนิเวศวิหาร ปี 2538 (อ.นอง วัดทรายขาว ปลุกเสก) เนื้อผงพุทธคุณโรยผงตะไบทองเยอะ สวยมาก...กล่องเดิมๆ

18. ชนบท168

พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าพระพุทธโคดม ปี๒๕๕๒ หลวงปู่บุญฤทธิ์ ที่พักสงฆ์สวนทิพย์ จ.ปทุมธานี ปิดรายการครับ

หลวงปู่บุญฤทธิ์ เป็นพระมหาสมณะเพราะที่มีกาลพรรษาสูง และเป็นหน่อแนวของพระกรรมฐาน ซึ่งเป็นที่เคารพสักการะของพระวงศ์ พระกรรมฐานและประชาชนทั่วไป เมื่อสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ เสด็จพระราชดำเนินแปรพระราชฐานไปประทับที่พระตำหนักทักษิณราชนิเวศน์ ก็กราบอาราธนาหลวงปู่บุญฤทธิ์ ไปจำพรรษาที่กุฏิหลังเขาพระตำหนักด้วย

ท่านได้อธิษฐานจิตวัตถุมงคลไว้ในหลายโอกาส ส่วนมากเป็นการรับนิมนต์ เมื่อมีการจัดสร้างวัตถุมงคลในสายพระกรรมฐาน เช่น การจัดสร้างวัตถุมงคลของวัดบรมนิวาสเนื่องในโอกาสครบ 100 ปี เจ้าคุณอุบาลี (จันทร์ สิริจันโท) วัตถุมงคลที่เป็นรูปองค์ท่านเองนั้นมีศิษย์สร้างเป็นล็อกเกตบ้าง และเหรียญบ้าง แต่ก็มีไม่มากรุ่นนัก

19. ชนบท168

พระปิดตาหลวงปู่ปัญญา วัดหนองผักหนาม จ.ชลบุรี ปิดรายการครับ

บทความส่วนหนึ่งจากเวปพลังจิตครับ
    สวัสดีครับผมมีประการณ์ดีๆมาเล่าให้เพื่อนๆพี่ๆลูกศิษ์หลวงปู่ปัญญาฟังกันครับ
    คือเมื่อประมาณ เดือนมีนาคม ปี 2551 ผมตกงานครับ ชีวิตช่วงนั้นรู้สึกดวงตกมากทำอะไรก็ไม่ดีไม่มีความราบรื่นเลย ไปสมัครงานที่ไหนก็ไม่มีใครรับ ได้ทำเป็นพนักงานรายวันบ้าง พาร์ทไทม์บ้าง ไม่มีใครจ้างเป็นพนักงานประจำซักกที่ เดือนนึง ผมหาเงินมาได้น้อยมากครับ ไม่ถึง4000 บาท ดีที่แฟนผมมีงานทำไม่งั้นคงแย่ เป็นอย่างนี้อยู่หลายเดือนครับ จนผมรู้สึกแย่ว่าทำไมถึงเป็นแบบนี้ ผมไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อน เคยทำอะไรราบรื่นง่ายดายมากเมื่อก่อน จนถึงประมาณช่วงปีใหม่2553นี่เองครับ ผมกลับบ้านที่พัทยา ก็เลยไปเล่าเรื่องระบายความทุกข์ให้พี่ชายฟัง พี่ชายบอกว่าอย่างนี้ต้องไปทำบุญเสริมดวงกับหลวงปู่ปัญญา

พอถึงวันนัดหมายผมก็กลับไปพัทยาเพื่อที่จะไปกราบหลวงปู่ตามที่ตั้งใจเอาไว้ ออกจากพัทยาตอนตี 3ไปถึงที่วัดตอนประมาณตี 4 ได้คิวที่ 15-21 เพราะตอนไปถึงมีคนมารออยู่แล้ว พอยิ่งเช้าคนยิ่งเยอะโชคดีที่ไปเร็ว รู้สึกว่าจะเป็นร้อยคนครับเต็มกุฏิบางคนมาจากเชียงใหม่ ลพบุรี ก็มี แต่ก็ไม่ทันคิวครับ คงได้แค่กราบและพรมน้ำมนต์เท่านั้น พอผมลงนะ ต่อเส้นวาสนาเสร็จ ก็เลยเช่า วัตถุมงคลไปเยอะ มีรูปหล่อหลวงปู่องค์ใหญ่ ที่สร้างไว้นานแล้ว ผ้ายันต์ ปี2527 รูปหล่อตั้งหน้ารถ เหรียญมือเนื้อทองแดง 1 เหรียญ (ตอนนั้นเหลือแต่เนื้อทองแดงและเหลือน้อยมากไม่ถึงร้อยเหรียญ)แล้วกราบลาหลวงปู่กลับบ้านครับ รู้สึกอิ่มเอมใจอย่างบอกไม่ถูก ผมไม่เคยเป็นอย่างนี้มาก่อน มาถึงที่พัทยาเวลาประมาณ 4 โมงเย็น พอเวลาประมาณ 5 โมงเย็น มีโทรศัพท์โทรเข้ามาเบอร์ไม่รู้จัก งานเข้าครับเป็นงานที่ผมไปสมัครไว้นานแล้ว โทรมาให้ผมไปคุยรายละเอียดงาน และเซ็นสัญญา งง ครับ งานนี้ผมสมัครไปตั้งนานแล้ว ตั้งแต่ ประมาณกลางปี 52 ได้มั้ง คุยเสร็จวางไป ไม่นานมีโทรศัพท์เข้ามาอีก งานเข้าอีกแล้วครับ บริษัท นัดไปยื่นใบสมัครและสัมภาษณ์อีกครั้ง ผมก็งงๆไม่คิดว่าบริษัทนี้จะโทรมาอีกเพราะว่าเป็นบริษัทยักษ์ใหญ่ ของเมืองไทยเลยทีเดียว ตอนไปสมัครครั้งแรกทางบริษัทไม่มีท่าทีว่าจะสนใจผมเลยด้วยซ้ำ

ผมเลือกจะไปที่บริษัทที่ 2 เพราะเป็นบริษัทใหญ่ มีอนาคต เงินเดือนstart ดี ตามใจผมคิดฝันทุกอย่าง
    พอถึงวัดนัดหมายครับผมรู้สึกว่าเหมือนจะเป็นไข้ปวดหัวเมื่อยตัวไปหมดก็เลยไม่ได้ไปตามนัดนอนพักอยู่แล้วก็ไม่ได้โทรไปเลื่อนวันด้วย คิดว่าคงอดทำงานที่นี่เป็นแน่ พอถึงเวลาประมาณ บ่าย 3 โมง ของวันที่นัดหมายครับ มีเสียงโทรศัพท์โทรเข้ามาเป็นพี่ที่บริษัทครับ ถามว่าทำไมไม่มาตามนัด ผมก็บอกว่าเมื่อยตัวลุกไม่ไหว เลยไม่ได้ไป แกบอกว่าไม่อยากได้งานเหรอ ตำแหน่งนี้รับแค่คนเดียวเองนะ แล้วก็ไม่ได้เปิดรับบ่อย
    งง ?? ครับมีโทรตามด้วยทั้งที่ไม่รู้จักกันมาก่อน แล้วที่สำคัญ เงินเดือนที่ผมขอไป แกจะเพิ่มให้อีก 1000 บาทด้วย ยิ่ง งง ?? ครับ เค้ามีแต่จะต่อให้น้อยลง คุยเสร็จแกบอกให้โอกาสอีกครั้งวันพรุ่งนี้ให้ไปใหม่ผมตอบตกลงครับ คราวนี้ไม่พลาดครับผมไปตามนัดตรงเวลา ตอนนั้นก็ลุ้นๆอยู่ว่าจะได้หรือไม่ได้ พอยื่นเอกสารเสร็จ ก็ให้รอโทรศัพท์โทรกลับ ลุ้นๆดีครับ หลังจากนั้นได้ 4 วันทางบริษัทโทรกลับมาให้ไปเซ็นสัญญา ครับ ผมดีใจอย่างบอกไม่ถูกกระโดดโลดเต้นดีใจมาก หลังจากที่ตกงานมาเป็นปีครับ

ทั้งหมดก็เป็นประสบการณ์ที่ผมได้พบเจอมาครับคงเป็นเพราะพลังเมตตาของหลวงปู่ท่าน เพราะตอนที่หลวงปู่ท่านต่อเส้นวาสนา ลงนะ และพรมน้ำมนต์ ท่านจะบอกว่าอยากได้อะไรให้ขอ แล้วผมก็ขอว่า ให้ได้งานที่รักที่ชอบโดยเร็ว ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ ทั้งๆที่แต่ก่อนผมไม่ใช่คนที่เชื่อเรื่องอะไรพวกนี้ แล้วชีวิตผมก็ดีขึ้นทำอะไรมีคนคอยช่วยตลอดเวลา ราบรื่น ไม่ติดขัด ผิดจากเมื่อตอนที่ตกงานเยอะครับ ผมก็เลยอราธนาล็อกเก็ตของหลวงปู่ขึ้นคอองค์เดียวเลยครับทั้งแคล้วคลาดเมตตา (เจอมาแล้วประสบการณ์โชกโชนเรื่องเมตตาเด่นมาก) จากที่แต่ก่อนไม่ชอบแขวนพระ ทุกวันนี้ผมไปกราบหลวงปู่แทบทุกสิ้นเดือนครับ พ่อและพี่ชายผมไปบ่อยจนคุ้นกับคนที่วัดเป็นอย่างดี บางทีพี่ๆเพื่อนๆที่ไปกราบท่านอาจเคยเห็นหน้าและคุยกับผมแล้วก็ได้.......
    บริษัทที่ผมทำอยู่ตอนนี้เป็นบริษัทยักใหญ่ของเมืองไทยครับ ทำธุรกิจ นำเข้าเครื่องจักรงานก่อสร้างแบนด์ดังของอเมริกา ทั้งยังรับเหมาก่อสร้างด้วย มีสาขาทั้งในไทย และเมืองนอก ชื่อ บริษัท ก็แปลว่า แมว ในภาษาไทยครับ ถึงตำแหน่งที่ผมทำจะไม่ใหญ่โตอะไรแต่ก็ดีใจที่ได้งานทำครับ

สุดท้ายนี้ผมขอยืนยันด้วยความสัตย์จริงว่าข้อความทั้งหมดนี้เป็นความจริงทุกประการไม่ได้แต่งเติมหรือเชียร์พระแต่อย่างใด แต่อยากเล่าเป็นวิทยาทานแก่ผู้ที่กำลังตกทุกข์อยู่เผื่อท่านผู้นั้นจะไปขอเมตตาจากหลวงปู่ปัญญาบ้าง แล้วถ้าท่านเป็นคนดีแล้วละก็ผมเชื่อว่าบารมีพระพุทธองค์ หลวงปู่ปัญญา จะหนุนให้ท่านโชคดีมีชัยแน่นอนครับ
    ++จากลูกศิษย์ หลวงปู่ปัญญา ปญญาโร วัดหนองผักหนามราษฎร์บำรุง++

พระเลี่ยมเก่ามาเดิมครับ

20. ชนบท168

พระปิดตา เนื้อลิ้นช้างพลาย หลวงปู่ทองเลื่อน วัดทุ่งสว่างป่าปอ จ.มหาสารคาม ให้บูชา200บ.

เนื้อผงมวลสารอาถรรพ์ต่างๆ สายเสน่ห์มากมาย ผสมผงเนื้อลิ้นช้างพลาย มีอำนาจพลังงานมีความอาถรรพ์อยู่ในตัวสูง เป็นมหาเสน่ห์เมตตามหานิยมล้วนๆ ที่ว่ากันว่าผงเนื้อลิ้นช้างพลายเป็นยอดของมหาเสน่ห์แรงในการเจรจาพาที มีแต่คนรักชอบหลงใหล หลงเสน่ห์ เปล่งวาจาใดล้วนเสน่ห์แรง...