ความฝันเกี่ยวกับพระศรีอาริยเมตไตรย์

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Isvara, 9 ธันวาคม 2008.

1. Isvara

Isvara สมาชิกใหม่

13 พฤศจิกายน 2008
    ข้าพเจ้าฝันไปว่า ได้พบกับ พระศรีอาริยเมตไตรย์ องค์ที่เป็น smiling
    fat buddha (พระสังกัจจายน์)ซึ่งเปี่ยมด้วยความเมตตาที่สามารถรู้สึกได้ ท่านได้พูดเบา ๆ กับข้าพเจ้าว่า "ช่วยเด็ก ๆ"
    ความหมายของฝันนี้ คืออันใด วานผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ
    ด้วยความขอบคุณครับ
    ในระหว่างนี้ ข้าพเจ้าก็พยายามทำบุญ ทำสมาธิ ฟังธรรม
    ก็รู้สึกว่า มีความสงบในจิตใจดีทีเดียวครับ

2. piaratisit

piaratisit สมาชิก

แปลเป็นแนวทางนะครับ
    ช่วยเด็กๆ น่าจะหมายถึง

การช่วยเหลือหรือปลูกฝังสิ่งดีดีให้กับเด็กๆเพื่อให้เป็นผู้ใหญ่ที่ดีในอนาคต

ผมเชื่อว่าบ้านเมืองในอนาคตจะมีความสุขก็ต้องปลูกฝังสิ่งดีดีให้กับเด็กๆ ครับ