ขอเชิญร่วมบุญถวายพระบรมสารีริกธาตุบรรจุพระประธาน วัดวังพะเนียด

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ตรีนิสิงเห, 28 ธันวาคม 2009.

1. ตรีนิสิงเห

ตรีนิสิงเห เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับญาติธรรมที่เคารพทุกท่าน
    ด้วยวัดวังพะเนียด ตำบลในเมือง อำเภอพิชัย จังหวัดอุตรดิตถ์
    พร้อมด้วยคณะผู้มีจิตศรัทธาและชาวบ้านวัดพะเนียด
    ได้ร่วมกันสร้างอุโบสถหลังใหม่ขึ้นครับ ซึ่งวัดนี้เคยได่รับวิสุงคามสีมานานแล้ว
    แต่โบสถ์หลังเก่าพังทลายลงแม่น้ำน่าน(เนื่องจากวัดติดริมแม่น้ำครับ)
    ซึ่งตอนนี้ได้สร้างโบสถ์หลังใหม่ขึ้น และมีผู้มีศรัทธาได้เป็นเจ้าภาพถวายพระประธาน เป็นองค์พระพุทธชินราชหน้าตัก 80 นิ้วพร้อมด้วย พระอัครสาวก
    และจะทำพิธีเบิกพระเนตรพร้อมกับถวายพระประธานด้วย
    ในวันที่ 17 มกราคม 2553 ครับ

ผมจึงเป็นตัวแทนบอกบุญกับพี่น้องชาวเวปพลังจิตทุกท่าน

ร่วมส่งพระบรมสารีริกธาตุ

บรรจุที่พระเศียรองค์พระพุทธชินราชซึ่งเป็นพระประธานของอุโบสถหลังใหม่<O:p

โดยท่านสามารถร่วมบุญและจัดส่งมาที่ผมซึ่งจะเป็นตัวแทนสายบุญ<O:p</O:p

รวบรวมพระบรมฯเพื่อถวายให้กับวัดและบรรจุที่พระเศียรวันที่ 17 ม.ค. 53 นี้<O:p</O:p

ท่านสามารถจัดส่งมาที่<O:p</O:p

<O:p

นาย<?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com[​IMG]</st1:personName>ประเทือง เป็งแก้ว<O:p</O:p

สถานีอนามัยห้วยมุ่น ตำบลห้วยมุ่น<O:p</O:p

อำเภอน้ำปาด จังหวัดอุตรดิตถ์<O:p</O:p

53110 โทรศัพท์ 081-2801035<O:p</O:p

<O:p

ขออนุโมทนาในกุศลเจตนาของทุกท่าน ทั้งหมดทั้งมวลด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2010
  2. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พระบรมสารีริกธาตุ และ พระอรหันตธาตุ....อย่างใส่รวมกันนะครับ...

โมทนาสาธุบุญครับ....

3. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เป็นไปได้พระประธาน ควรใช้แต่พระบรมสารีริกธาตุ

4. ตรีนิสิงเห

ขอบคุณพี่ๆที่ให้คำแนะนำนะครับ เพื่อความถูกต้อง ผมได้แก้ไขความเรียบร้อยแล้วครับ

5. khomson3562

khomson3562 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2009
    ผมจะส่งไปร่วมบุญด้วยครับ

6. ตรีนิสิงเห

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

7. ตรีนิสิงเห

ขอบคุณนะครับ อนุโมทนาด้วยครับ

8. masiri

masiri เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ผมส่งไปให้แล้วนะครับ ทาง EMS จะถึงคุณวัน จันทร์ นี้นะครับตามที่เจ้าหน้าที่ได้แจ้งไว้ ส่วนที่ส่งไปให้จะมี .
    1.วรรณะ เมล็ดพันธุ์ผักกาด
    2.วรรณะ ใสดุจดั่งเพชร
    3.วรรณะ ทองอุไร
    4.วรรณะ แก้วจักรพรรดิ์
    5.พระบรมสารีริกธาตุ พระกกุสันโธ
    6.พระบรมสารีริกธาตุ พระพุทธกัปสปะ

ขออนุโมทนาบุญครั้งนี้ด้วยครับ สาธุ
    เมื่อได้รับแล้วรบกวนโทรกลับมาที่เบอร์ที่เขียนไว้ที่จดหมายด้วยครับ
    ปัญญา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2009
  9. ตรีนิสิงเห

ขออนุโมทนาบุญกับคุณปัญญาด้วยนะครับ ผมได้รับแล้วจะโทรแจ้งนะครับ

10. jaroenthai

jaroenthai เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมได้ส่งพระธาตุต่างๆไปร่วมบรรจุในองค์พระประทานแล้วนะครับ..

11. ตรีนิสิงเห

ขอบคุณมากนะครับ ขออนุโมทนาครับผม

ทางผมและคณะจะได้รวบรวมเพื่อถวายให้กับทางวัดต่อไปครับ

12. ตรีนิสิงเห

องค์พระพุทธชินราชจำลอง พระประธานอุโบสถที่จะถวายและเบิกเนตร พร้อมกับบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ ในวันที่ 17 มกราคม 2553 ครับ

13. ตรีนิสิงเห

IMG_3413.jpg IMG_3412.jpg
    โบสถ์ที่กำลังก่อสร้างครับ ยังขาดปัจจัยในการก่อสร้างอีกเป็นจำนวนมาก

14. ตรีนิสิงเห

ขออนุโมทนาบุญกับผู้มีจิตศรัทธากับทุกท่านด้วยนะครับที่ได้ส่งพระบรมสารีริกธาตุ
    มาเพื่อบรรจุที่องค์พระประธานกับทางวัดวังพะเนียด
    กระผมในนามสายบุญ ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัยและบารมีธรรม หลวงพ่อตุ๊ วะยะวุฒโฑ พร้อมด้วยดวงวิญญาณของท่านพ่อพระยาพิชัยดาบหักได้โปรดอภิบาลรักษาท่านและครอบครัวให้ประสบแต่สิริสวัสดิ์พิพัฒนมงคล ตลอดกาลนานเทอญฯ

15. ตรีนิสิงเห

เมื่อวานนี้ผมได้รับพระบรมสารรีริกธาตุที่พี่น้องชาวเวปพลังจิตมีศรัทธาเพื่อร่วมบรรจุที่องค์พระประธานอุโบสถของทางวัดวังพะเนียด อำเภอพิชัย จังหวัดอุตรดิตถ์ ดังนี้นะครับ

1.คุณเจริญไท มานะโรจน์ จากกรุงเทพฯ ร่วมส่งพระบรมสารีริกธาตุ วรรณะต่างๆ
    2.คุณไพรัช โตจั่น จากจังหวัดพิจิตร ร่วมส่งพระบรมสารีริกธาตุ วรรณะต่างๆ
    3.คุณพันธุ์เทพ กรุงวงศ์ จากกรุงเทพฯ ร่วมส่งพระบรมสารีริกธาตุ วรรณะต่างๆ
    4.คุณปัญญา มาศิริ จากกรุงเทพฯ ร่วมส่งพระบรมสารีริกธาตุ วรรณะต่างๆ

ผมขอขอบคุณและขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลด้วยนะครับขอคุณพระศรีรัตนตรัยและบารมีของท่านพ่อพระยาพิชัยดาบหักได้โปรดอภิบาลรักษาคุณและครอบครัวให้ประสบแต่ความสุขความเจริญ ทั้งในทางโลกและทางธรรม ตลอดกาลนานเทอญ<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2010
  16. kaisorn

kaisorn เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2009
    ขอนุโมทนาครับยังส่งพระบรมสารีริกธาตุร่วมทำบุญทันหรือเปล่าครับ

17. jaroenthai

jaroenthai เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ สาธุ ..

18. ตรีนิสิงเห

ขอขอบคุณพี่น้องชาวเวปพลังจิตด้วยนะครับ

ที่ได้ร่วมส่งพระบรมสารีริกธาตุ พระอรหันตธาตุ มาร่วมบรรจุที่พระประธานของวัดวังพะเนียดของเรานะครับ

19. ตรีนิสิงเห

มีผู้ที่มีจิตศรัทธาร่วมถวายพระบรมสารีริกธาตุและพระอรหันตธาตุเพิ่มเติม รายนามดังนี้นะครับ
    1.คุณโกศล ธรรมปรีชา จาก กทม. ร่วมถวายพระโลหิตธาตุ
    2.คุณเตือนตา นาคสุขสนธิ์ จาก กทม. ร่วมถวาย พระบรมสารีริกธาตุ
    3.คุณอัครินทร์ วงศ์ธีรญาณเดช จากจ.นครปฐม ถวายพระบรมสารีริกธาตุ
    4.คุณไกรสร หล้ายชน จาก กทม. ร่วมถวายพระบรมสารีริกธาตุ และพระอรหันตธาตุ
    5.คุณอนุพงศ์ อินต๊ะวงศ์ จาก คณะไตรสิกขา จ.เชียงราย ร่วมถวายพระผงมหาจักพรรดิ จำนวน 317 องค์เพื่อบรรจุที่ฐานชุกชี
    6.คุณสุเมธ มีพึ่ง จากมหาวิทยาลัยศิลปากร ร่วมถวายพระผงปางปฐมเทศนา เพื่อแจกแก่ผู้ร่วมทำบุญ จำนวน 300 องค์
    7.คุณรัตน์ โรจน์วิสุทธินันท์ จาก กทม. ร่วมถวายพระบรมสารีริกธาตุ
    8.คุณพรรณรวี ปริปุณณะ จาก กทม. ร่วมถวาย ร่วมถวายพระบรมสารีริกธาตุ และพระอรหันตธาตุ
    9.คุณจักรภพ จากจังหวัดพะเยา ร่วมถวายร่วมถวายพระบรมสารีริกธาตุ และพระโลหิตธาตุ พระธาตุจุลจักรพรรดิ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลด้วยนะครับ

20. ตรีนิสิงเห

มาอัพเดตกระทู้นะครับ พิธีบรรจุพระบรมสารีริกธาตุและเบิกพระเนตร ถวายพระประธานอุโบสถ
    วัดวังพะเนียด อ.พิชัย จ.อุตรดิตถ์ ก็สำเร็จลุล่วงลงด้วยดี

ขอเชิญทุกท่านอนุโมทนาบุญด้วยกันนะครับ