ปิดรับบริจาค ขอเชิญทุกท่านร่วมทำบุญจัดสร้างหนังสือพระไตรปิฎก

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย บำรุงวัด, 8 มกราคม 2013.

1. บำรุงวัด

บำรุงวัด Active Member

27 ธันวาคม 2010
    ขออนุโมธนาบุญครับ ได้รับเงินบริจากครบแล้วครับ ขอเชิญชมภาพในวันบริจากตู้กับทางวัดครับ วันที่ 24 กพ 56 ครับขอบคุณทุกท่านที่ร่วมทำบุญครับ

ร่วมทำบุญจัดสร้างหนังสือพระไตรปิฎกฉบับภาษาไทย จำนวน 45 เล่ม พร้อมตู้บรรจุ เพื่อถวาย ณ วัดศรีบุญเรือง อ.โพธิ์ไทร จ.อุบลราชธานี

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กุมภาพันธ์ 2013
  2. บำรุงวัด

3. T@o@T

T@o@T เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2012
    โอนเงิน จำนวน 296 บาท วันที่ 10 ม.ค. 2556 เวลา 12.49 น. ครับ

4. บำรุงวัด

ข้าพเจ้า ขออนุโมทนาบุญ ผู้ร่วมบุญทุกท่าน ที่ได้ร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยนะครับ

ขอให้ทุกท่าน เจริญทั้งทางโลก และทางธรรม และเป็นผู้ที่มีทรัพย์ทั้งภายนอก และทรัพย์ภายใน หากคิดหรือปรารถนาสิ่งใด ขอให้สมพรปรารถนาทุกประการครับ

5. บำรุงวัด

ตอนนี้่ส่งเงินจองตู้ไปแล้วครับ จะพยายามให้เสร็จ ภายในเดือนกุมภาพัน ครับ ขอบคุณมากครับ ครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่ผมมาโพสในนี้ ไม่ได้หวังว่าจะมีคนมาร่วมทำบุญกันเยอะหรอกคับ ก็ดีใจครับ ที่มีคนทำบุญกับทางเราด้วยครับ
    การบริจาคเงินสร้างหนังสือและตู้ครั้งนี้ ทำในนาม บริษัท บิ๊กโคล่า ไทยแลนด์ครับผม ช่วยกันบริจาคกันนะครับ บาทนึงก็มีค่าได้บุญที่ยิ่งใหญ่แล้วครับ

สาธุ สาธุ

6. pinkpink

pinkpink เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2009
    ร่วมทำบุญจัดสร้างหนังสือพระไตรปิฎกฉบับภาษาไทย 45เล่ม เพื่อถวาย ณ วัดศรีบุญเรือง อ.โพธิ์ไทร จ.อุบลราชธานี

หมายเลขอ้างอิง TRTR130112276502966 วันที่12/01/2013
    เพื่อเข้าบัญชี 493-2-17991-7 ชื่อบัญชี ทิพย์กมล บุญพิน จำนวนเงิน (บาท) 200.00

กุศลนี้ขอธิษฐานบูชาคุณ พระพุทธเจ้าทุกองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้า พระธรรม
    และพระอริยะสงฆ์ ครูอุปัชฌาอาจารย์ คุณบิดา คุณมารดา พระสยามเทวาธิราช
    และ ถวายเป็นพระราชกุศลองค์สมเด็จพระเจ้าอยู่หัว

และหากข้าพเจ้าได้เคยล่วงเกินไม่ว่าจะเป็นท่านผู้ใด ด้วยกาย วาจา และใจ ทั้งที่เจตนา และไม่เจตนา
    ท่านจะอยู่ภพใดหรือภูมิใดก็ตาม ขอให้ท่านได้รับผลบุญนี้ แล้วโปรดอโหสิกรรม
    และอนุโมทนาบุญแก่ข้าพเจ้าด้วยอำนาจบุญนี้ด้วยเทอญนับตั้งแต่บัดนี้ตราบเข้าสู่พระนิพพาน

อนุโมทนาบุญในมหากุศลของทุกท่านค่ะ
    สาธุ ..นิพพานะ ปัจจโย โหตุ.

7. บำรุงวัด

ขออนุโมทนาสาธุการครับ

รายละเอียดการทำบุญ ขอให้เปิดรูปดูนะครับ จะอัพเดทอยู่เรื่อยๆ

และต้องขออนุโมทนาบุญ กับท่านที่ไม่ประสงค์จะเปิดเผยชื่อ ที่โทรเข้ามาบอก จะขอบริจาคทรัพย์ซื้อตู้พระไตรปิฎก แต่เนื่องด้วยมีผู้บริจาคทรัพย์เพื่อทำบุญในส่วนของตู้หลายท่านครับ จึงขออภัยด้วยครับผม โดยถ้าทางเราขาดเหลืออะไร จะบอกบุญกับท่านอีกทีครับ :cool:

ขนาดไฟล์:
      39.3 KB
      เปิดดู:
      63
  8. มงคล18

มงคล18 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2012
    ร่วมบุญจัดสร้างหนังสือพระไตรปิฎกฉบับภาษาไทย จำนวน 45 เล่ม พร้อมตู้บรรจุ เพื่อถวาย ณ วัดศรีบุญเรือง อ.โพธิ์ไทร จ.อุบลราชธานี ครับ

โอนไปที่ ธนาคาร ธนาคารกสิกรไทย
    เพื่อเข้าบัญชี 4932179917
    จำนวนเงิน (บาท) 210
    วันที่โอนเงิน 14/01/2013
    เวลา 14.15 น.

ขอบคุณครับและ
    โมทนาบุญทุกท่านครับ

9. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ยังร่วมได้อยู่ไหมครับผม

10. บำรุงวัด

ขอโทษด้วยครับที่เข้ามาตอบช้าไปหน่อย ยังทำบุญได้อยู่ครับ ปิดเมื่อไหร่จะบอกกันอีกทีครับ เรื่อยๆครับ บุญนี้รอได้ทั้งหนังสือและตู้พร้อมจึงค่อยไปทำบุญครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ การที่เราสนใจจะทำจิตใจก็เป็นกุศลอันยิ่งใหญ่แล้วครับ

11. บุญยรัตน์

บุญยรัตน์ สมาชิก

แจ้งความคืบหน้าการสร้างพระไตรปิฎกค่ะ

รวมยอดที่ได้รับจากเพื่อนในเว็บนี้ที่โอนเงินเข้าบัญชีเพื่อร่วมทำบุญสร้างพระไตรปิฎก ณ วันที่ ๒๐ มกราคม ๒๕๕๖ เป็นเงินทั้งสิ้น ๑,๙๕๒.๑๖ บาท ค่ะ ขอร่วมอนุโมทนาสาธุการด้วยนะคะ

และขณะนี้ได้มีเพื่อนแจ้งความประสงค์ขอให้สร้างถวายที่วัดบ้านหนุนใต้ อ.สอง จ.แพร่ ด้วย เพราะที่วัดแห่งนี้กำลังสร้างหอไตรและยังไม่มีพระไตรปิฎก ดังนั้นเราจึงจะจัดสร้างทั้งหมดจำนวน ๒ ชุด และนำถวายในวันมาฆบูชานี้พร้อมกันค่ะ

ซึ่งยอดรวมทั้งหมดขณะนี้เราได้ครบแล้วสำหรับวัดศรีบุญเรือง จ.อุบลฯ และได้อีกเล็กน้อยสำหรับวัดบ้านหนุนใต้ จ.แพร่ ฉะนั้นหากท่านใดประสงค์ร่วมทำบุญสร้างพระไตรปิฎกยังสามารถร่วมได้จนถึงวันที่ ๑๕ กุมภาพันธ์นี้ หากมีความคืบหน้าใดๆจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะคะ

ปล.เราได้ติดต่อสั่งหนังสือและตู้จำนวน ๒ ชุดพร้อมทั้งโอนเงินมัดจำไปแล้วค่ะ และเราได้แจ้งให้ทางร้านพิมพ์รายชื่อผู้ร่วมทำบุญแทรกไว้หน้าสุดท้ายของหนังสือทุกเล่ม ดังนั้นถ้าโอนเงินมาแล้วรบกวนส่งชื่อและนามสกุลพร้อมทั้งจำนวนเงินมาที่ Tipkamonn.boonpin@gmail.com หรือ ส่งข้อความผ่านมือถือ ๐๘๔-๙๔๕-๖๑๘๔ เพื่อความสะดวกในการรวบรวมค่ะ :z16 ขออนุโมทนาสาธุการกับทุกท่านค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2013
  12. pinkpink

pinkpink เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2009

มีผู้ร่วมบุญจากเว็บคนเมืองบัวค่ะ

http://www.konmeungbua.com/forum/topic13831.html

อ้างอิง โดย sereenon เมื่อ 15.01.2013 15:48
    ร่วมบุญด้วย 30 บาทค่ะ และอนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยค่ะ

อนุโมทนาในบุญของทุกท่านค่ะ _/|\_ _/|\_ _/|\_
    ขอกุศลอันไม่มีประมาณนี้จงสำเร็จประโยชน์แก่ทุกท่านโดยพลันเทอญ
    สาธุ ..นิพพานะ ปัจจโย โหตุ.

13. pom25

pom25 เป็นที่รู้จักกันดี

-สาโรจน์ แซ่ลิ้ม ร่วมทำบุญจัดสร้างหนังสือพระไตรปิฎก 99 บาท โอนเงินวันที 24/01/13 เวลา 17:37

-คุณแม่เฮียะ แซ่พัว ลูกๆ และคณะ ร่วมทำบุญจัดสร้างหนังสือพระไตรปิฎก 100 บาท โอนเงินวันที่ 24/01/13 เวลา 17:40

-โมทนาบุญกับผู้ร่วมบุญทุกท่านด้วย

14. พระมหากุลวัฒน์ธนะ

พระมหากุลวัฒน์ธนะ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญโดยโอนเงินไปแล้วจำนวน 500 บาท ตามรายการด้านล่างนี้

15. บุญยรัตน์

เรียน k.pinkpink,k.pom25,พระกุลวัฒน์ธนะ
    ได้รับเงินเรียบร้อยแล้วค่ะ ขออนุโมทนาสาธุการด้วยนะคะ

16. บำรุงวัด

มาบอกข่าวครับ ขณะนี้ได้สร้างหนังสือพระไตรปิฎกครบหนึ่งตู้แล้วนะครับ ขออนุโมทนาบุญทุกท่านครับผม สาธุ สาธุ ไปแล้วจะนำภาพในวันถวายมาฝานกันนะครับ จะไปถวายในวันที่ 24 กพ 56 นะครับ ขอปิดรับบริจาคเงินทำบุญ ตั้งแต่บัดนี้ครับ ส่วนเงินที่ได้รับโอนมา เหลือเท่าไหร่เราจะซื้อของที่จำเป็นถวายกับทางวัดครับ ขอบคุณครับ

17. บุญยรัตน์

แจ้งความคืบหน้าค่ะ

ตามที่คุณบำรุงวัดบอก ขณะนี้เรารวบรวมเงินได้ครบจำนวนแล้วค่ะ ทั้งนี้ยอดเงินร่วมจากเพื่อนๆในเว็บพลังจิตทั้งที่ออกนามและไม่ออกนามรวมทั้งสิ้น 3,562 บาทค่ะ

และเราจะถวายที่วัดศรีบุญเรือง อ.โพธิ์ไทร จ.อุบลฯ ในวันที่ 24 กพ. นี้ค่ะ
    ถ้าหากเพื่อนๆท่านใดสะดวก ขอเชิญไปด้วยกันนะคะ

ขออาราธนาคุณพระรัตนตรัยจงปกป้องคุ้มครองทุกท่านให้ร่มเย็นเป็นสุข มีความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมนะคะ

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านค่ะ