กุมารทองไปเกิดได้ไหม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย หนูตุ่ม.com, 9 กุมภาพันธ์ 2009.

1. หนูตุ่ม.com

หนูตุ่ม.com สมาชิกใหม่

4 กุมภาพันธ์ 2009
    รบกวนหน่อยค่ะ อยากทราบว่าที่หลายๆคนบอกว่าเรากินอะไรกุมารก็ได้กินด้วยจริงไหมค่ะเราตักบาตรเสร็จแล้วอุทิศให้เค้าๆจะได้รับไหมค่ะแล้วถ้าเราทำบุญอุทิศให้เค้าบ่อยๆเค้าจะมีสิทธิ์ไปเกิดไหมค่ะรบกวนจริงๆค่ะอยากรู้

2. ศิษย์ธรรมเทพ

ศิษย์ธรรมเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

กุมารทอง มีหลายตำราการสร้าง แต่จะกล่าวในที่นี้สัก 2 ตำรา

1.การสร้างจากดินโป่ง ดินป่าช้า เป็นการนำดินอาถรรพ์มาสร้างชุบมนต์ปลุกเสกโดยครูบาอาจารย์ ให้เกิดวิญญาณโดยผูกไว้กับรูปตุ๊กตา วิญญาณพวกนี้จัดอยู่ในพวกโอปปาติก อายุขัยขึ้นอยู่กับรูปตุ๊กตาหากยังอยู่ไม่แตกสลายก็ยังคงอยู่จนกว่ารูปปั้นนั้นๆจะเสื่อมสลายไป กล่าวคือเป็นวิญญาณที่ครูบาอาจารย์ให้วิชาอาคมสร้างขึ้นมีข้อจำกัดตามแต่ครูบาอาจารย์จะประสิทธิ์ให้ หากรูปปั้นเสื่อมสลายไปก็วิญญาณก็จะสลายไปกับดินไปกับวัตถุถือว่าหมดอายุขัยไม่ไปเกิดต่อ (ครูบาอาจารย์ผู้สร้างกุมารประเภทนี้มักสอนให้หมั่นเรียกหมั่นใช้ เพื่อให้วิญญาณเหล่านี้ตื่นอยู่ตลอดเวลา ถ้าไม่เรียกไม่ใช้ก็จะเงียบเหมือนกับหลับไป)
    2. การสร้างจากศพเด็ก หรือ ผงกระดูก ผงพราย ทั้งหลาย พวกนี้จัดเป็นพวกที่มีวิญญาณอยู่แล้ว คือพวกสัมภะเวสี (วิญญาณที่ตายก่อนอายุขัยไม่มีภพภูมิไม่มีที่อยู่) แทนที่จะเร่ร่อนไป ผู้ที่มีอาคมบางพวกก็ผูกหุ่นขึ้นมาแล้วใช้อาคมบังคับผูกวิญญาณเหล่านั้นไว้ใช้งานแต่เมื่อถึงอายุขัยจริงของวิญญาณเหล่านั้นก็จะต้องไปสู่ในภพภูมิของตน เช่น อาจไปนรก สวรรค์ ไปเกิดเป็นสัตว์ เป็นคน ก็แล้วแต่บุญกรรมที่ทำ ดังนี้

สำหรับการตั้งใจอุทิศกุศลให้กุมารย่อมได้รับเมื่อมีบุญมากย่อมมีอิทธิฤทธิ์มาก หากเป็นกุมารประเภทที่ 2 เมื่อถึงอายุขัยก็จะได้รับกุศลที่ทำนั้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2009
  3. มหา

มหา เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2004
  4. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

การพาภูมิต่างๆ ไปทำบุญนั้นประเสริฐยิ่งกว่าจัดเครื่องเซ่นไหว้นะคะ เครื่องเซ่นไหว้นั้นเป็นแค่การแสดงความเชื่อมโยงอีกรูปแบบหนึ่ง และผู้ที่รับจริงๆ อาจแค่บริวาร เพราะท่านที่สูงประเสริฐดีแล้ว ท่านชอบสร้างบุญ ไม่รับเครื่องเซ่นไหว้ แต่ควรจัดถวายเพราะบริวารท่านมารับต่อๆไปค่ะ

5. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    เเล้วคนที่สะกดกุมารทองให้อยู่ในตัวกุมารทองจะบาปไหมครับ ? เเนะหน่อย

6. อรมณีจันทร์

อรมณีจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2008

แบบนั้นเขาเรียกกักขังแล้ว

ปกรติกุมารทอง ไม่อยู่กับที่หรอก

หุ่น ก็เหมือนบ้าน อยู่บ้าง ไม่อยู่บ้างแล้วอารมณ์

เวลาจะใช้งานต้องเรียก ถึงจะมา

7. พิสูตร

พิสูตร Active Member

;aa24ถูกต้องครับ

8. kitjapong

kitjapong เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมก็ไปเกิดแล้วครับ

9. .๐o0ทำมะพาใจสงบ0o๐.

.๐o0ทำมะพาใจสงบ0o๐. สมาชิกใหม่

...

ถ้าเป็นกุมารแบบอยู่ในขวดแล้วน้ำมันจันข้างในแห้งแล้วเขาจะตายหรือไปเกิดใหม่หรือป่าวคับ
    ขอบคุนสำหรับคำตอบนะคับ

10. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ถ้าไปทําบุญเเล้วอุทิศให้เขา ยังไงผมว่าก็ได้รับครับ นั่งสมาธิเเผ่เมตตาไปก็ได้รับเช่นกันในความเห็นผม

11. kwamawauyo

kwamawauyo Active Member

21 พฤศจิกายน 2008
  12. superhonet_2

superhonet_2 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณครับ ถึงคราวจะไปเกิด อำนาจเวทย์มนต์อะไร แรงแค่ไหน อะไรก็ห้ามไม่อยู่ครับ กรรมบังคับไปเกิดเต็มทีแล้ว ไม่มีอะไรใหญ่เกินกรรม ถึงแม้ว่า คนที่เสกจะใช้เวทย์มนต์ใด อธิษฐานแรงแค่ไหน ก็มีเหตุให้เสื่อมหรือคลาย เองนั่นแหละ เด็กจะเกิด กรรมการเกิดแรงมาก แม่ทำแท้ง ท้องต่อมาก็ ดื้อดึงเข้าท้องแม่เดิมจนได้ ไม่ก็หาแม่ที่ความสัมพันธ์รองลงมา หากไม่มี ก็รอแม่เดิม แต่หากกรรมชั่วมาถึงก็เข้าท้องสัตว์ ครับ