การฝากทำบุญ คนฝากจะได้รับผลบุญกับเรามั้ย

ในห้อง 'บุญ-อานิสงส์การทำบุญ' ตั้งกระทู้โดย tomkanyarat, 27 กันยายน 2008.

1. tomkanyarat

tomkanyarat สมาชิก

26 สิงหาคม 2008
    ช่วงนี้เป็นช่วงที่เราทำบุญบ่อยค่ะ ไม่ว่าจะหวังหรือไม่หวังอะไร ก็ตั้งใจทำค่ะ แล้วก้ได้ชักชวน คนรัก มาร่วมทำบุญด้วย แต่ด้วยความที่เค้าไปไม่สะดวกเท่าเรา เค้าก็เลยฝากปัจจัยให้ไปทำบุญ และทำทานด้วย ตอนนี้เลยคิดกันว่าจะให้เค้าฝากเงินกับเราเอาไว้ครั้งละเท่าไหร่ก็ได้แล้วแต่ศรัทธา ไม่ได้บังคับ แล้วหากเรามีโอกาศก็จะได้ใช้ไปในการทำทาน และทำบุญ แบบนี้จะถือว่าเป็นการทำบุญร่วมกันมั้ยคะ อานิสงค์ที่ได้จะไปถึงเค้ามั้ยคะ
    เอ่อ แล้วอานิสงค์ที่ได้จะส่งผลเช่นไรกับเราสองคนคะ

2. ถนอม021

ถนอม021 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ถนอม สุพัตรา ถกนธ์ พร้อมครอบครัวและญาติมิตร