สวัสดีคะน้องพอร์ช น้องสบายดีไหมคะ สงสัยน้องคงมีเรื่องไม่สบายใจหรือเปล่า ถ้าน้องอยากมีคนปรึกษา พี่เกสรช์ขอแนะนำ คุณปาล์มพี่คิดว่าเขาช่วยปัญหาน้องได้นะคะ ไม่มากก็น้อย พี่เกสรช์คิดว่าคุณปาล์มเป็นน้องชายที่น่ารักนิสัยดีคนนึง ถ้าอยากรู้รายละเอียดเข้าไปที่กระทู้ตามข้างล่างนี้เลยนะคะ(ถ้าอ่านทั้งหมดได้ยิ่งดีเลยคะ) เพราะเจอตัวเขายากนิดนึง เขาและญาติธรรมจะนัดเจอกันในวันเสาร์นี้ น้องพอร์ชพาเพื่อนไปด้วยก็ได้นะคะ คลิกดูรายละเอียดได้เลยคะ (พี่เกสรช์ก็สิงอยู่ในกระทู้นี้เกือบทุกวันเลยคะ) http://board.palungjit.com/showthread.php?t=124550&page=47
[IMG] รูปคุณ coolz น่ารักมาก แต่คงไม่มีใครให้นั่งรถด้วยอย่างนั้นหรอก!!! [IMG] คิดถึงสร้อยเพลงที่บอกว่า..."อยากเป็นเหมือนคนที่เธอจูงมือ"
ประทับใจมากจ้ะ เคยอ่านเรื่องราวของภาพนี้ พอจำได้ว่า เครื่องบินตกที่เมืองจีน แม่ปกป้องลุกอย่างดี มีเพียงบาดแผลเล็กน้อยที่หน้าผาก แต่แม่บาดเจ็บสาหัสเป็นตายเท่ากัน อยู่ห้องไอซียู ส่วนลูกเมื่อถึงเวลาตามที่เคยกินนม ก็ร้องไห้กวนไม่หยุด จนหมอพยาบาลต้องนำไปห้องไอซียูของแม่ซึ่งใส่สายระโยงระยางค์ดังภาพ ลูกก็ยังร้องไห้ไม่หยุด เสียงลูกร้องไห้ ทำให้แม่รู้สึกตัวกังวลถึงลูกมาก แล้วก็พยายามสื่อความหมายให้หมอ พยาบาลนำเด็กมาที่หน้าอกตน สื่อความหมายกันนานเพราะสภาพสาหัสยากแก่การสื่อสาร เมื่อเข้าใจแล้ว ก็เอาเด็กไปดูดนมแม่ เด็กก็หยุดร้องไห้ดูดนมอย่างมีความสุข แม่ซึ่งมีสีหน้ากังวลถึงลูกก็สีหน้าดีไปด้วย และก็ทำให้เกิดกำลังใจดี ทำให้เธอหายวันหายคืนด้วย...... ประมาณนี้แหละครับ พยายามค้นเรื่องนี้ก็ไม่เจอซะแล้ว ก็เลยจับใจความที่จำได้มาถ่ายทอด ขาดๆวิ่นๆ ดังที่ได้อ่านนี่แหละครับ เหอ เหอ ขอบคุณมากครับ (f)