สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ พี่ขอร่วมด้วยนะจ๊ะ ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ ขอเป็นอาสานะ เพราะตอนนี้พี่เป็นอาสาตำรวจท่องเที่ยวอยู่จ๊ะ
ไม่ต้องถึงกับแลกด้วยชีวิตหรอกจ๊ะ ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ภายใต้ดวงอาทิตย์กลม ๆ ดวงนี้หรอกจ๊ะ เชื่อสิคนอื่นยังทำได้เลย [IMG]
โถ โถ ก็คิดซะอย่างงั้นแล้วเมื่อไหร่จะเจอละค่ะ ว่าแต่ว่าก่อนมีมาให้พี่ทำสแกนให้ก่อนได้ไหมละค่ะ หนูจะได้มีคู่แท้ส่องโลก 55555555 พี่ล้อเล่นนะจ๊ะ แล้วทำใจได้หรือยัง หายเครียดแล้วยังเรื่องสอบไม่ผ่าน อย่าคิดมากนะค่ะ ปล่อยวางบ้าง คนเราไม่มีใครได้ทุกอย่างเสมอไปหรอกนะ จำไว้ทุกสิ่งทุำกอย่างที่เกิดขึ้นกับเราไม่ว่าจะสุขหรือทุกข์ มันเป็นไม่เพื่อบางสิ่งที่ดีกว่าเสมอนะจ๊ะ เป็นกำลังใจให้ สู้ ถ้าไม่สู้นะพี่จะทำให้หนูสู้จนได้แหละ