[IMG] หลวงปู่จงสอนว่า"สิ่งไหนเป็นทุกข์เอ็งอย่าเอามาแบก...สิ่งไหนไม่เที่ยงสิ่งนั้นเป็นทุกข์" คิดถึงเพื่อนๆจังเลย [IMG]
[IMG] พวกเรา ร่วมสักขีพยาน ร่วมโมทนา ร่วมถวายปัจจัย เพื่อมหาธรรมทาน http://palungjit.org/threads/สมเด็จองค์ปฐม-รุ่น-2-รุ่น-3-และสิ่งอันเป็นเลิศมงคล-จัดมอบให้-เป็น-มหาธรรมทาน-ณ-วัดท่าซุง.212750/page-108
ถ้าจะไปสุขุมวิท ซ.5 รร.รอยัลเบญจา ไปจากอนุสาวรีย์ชัย กับไปจากหัวลำโพง เส้นทางไหน ไปสุขุมวิท ซ.5 ได้ง่ายและใกล้กว่าครับ กบมีอบรมที่ รอยัลฯ 1-5 พ.ค.นี้ครับ
เชิญทำบุญสร้างพระประธานสมเด็จองค์ปฐมพร้อมวิหารแก้วจุฬามณีครับ (พร้อมรับวัตถุมงคล เสาร์ ๕ เป็นที่ระลึก) http://palungjit.org/threads/เ�...��.153668/
วันนี้ 08:26 PM ตำลึง ในโลกใบนี้มีอะไรอีกเยอะให้เราศึกษา แต่..วันนี้ ย่อมรับว่า.."ตัวเองท้อ" ...(คงไม่ผิดนะที่บอกความจริง)...อาจจะหายไปสักพักเพื่อให้ตัวเองเข้มแข็ง [IMG] [IMG]