แต่บางครั้งก็ต้องเข้าใส่สัจจธรรมอย่างหนึ่งนะคะ ทุกบ้านมีทั้งสุขและทุกข์ค่ะ อยู่ที่จะรับได้หรือไม่ และพร้อมจะก้าวไปพร้อมกันได้หรือไม่ค่ะ กว่าจะมีวันนี้ก็ฝ่ามาหลายด่านแล้วค่ะ จนคิดว่าอะไรที่ยากกว่าที่ผ่านมา ไม่มีแล้วค่ะ เลยอยู่กันด้วยความรักและเข้าใจค่ะ พร้อมที่เดินไปด้วยกันในทุกๆ ที่ ที่จะไปค่ะ ^___^
กับคนนี้ คบไม่นาน น่าจะปีกว่าๆ ไปเสียเวลากับคนก่อนหน้าตั้ง 7 ปีไม่ได้แต่งค่ะ อิอิ (เพิ่งมารู้ทีหลังพระท่านดูดวงให้ คบนานไม่ได้แต่ง5555555555)
ล่าสุดเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ช่วงเช้าได้ไปพิธีบวงสรวงที่วัดวรเชษฐ์ จ.อยุธยาจ๊ะ ช่วงบ่ายก็ได้บวชพระที่วัดหน้าโคก เข้าเขต จ.อ่างทองจ๊ะ และเมื่อวันจันทร์ก็ไปอยุธยาอีกจ๊ะ ไปไหว้พระทำบุญ ไป 4 วัดจ๊ะ ตามที่ได้บอกไป ยังไงก็อนุโมทนาบุญร่วมกันนะจ๊ะ สาธุ
ก็เรื่อยๆ จ๊ะ อยู่บ้านทำโน่นนี่ก๊อกแก๊กไปเรื่อย ช่วงมีงานเข้ามาก็จะไม่ค่อยว่างคุย ไม่ได้ไปไหน แต่พองานซาก็ได้ทำบุญตามอัตตภาพจ้า
สบายดีจ้า คุณทหารหล่ะเป็นอย่างไรบ้าง.... อย่ามาบอกว่าคิดถึงเลย เห็นคุยกับคนอื่นได้ตั้งหลายวัน.... ถ้าไม่คิดถึงคงจะลืมกันไปแล้วกระมัง