วันนี้เอาดอกแก้วมาฝากจ้ะ...^__^ ไหว้พระหอมชื่นใจค่ะ [IMG] เจ้าดอกแก้วขาว....ก้านใบเรียวยาว...กลิ่นหอมชื่นใจ สะอาดหมดจด....สวยสดทุกใบ...ดอกขาวสวยใส....พาใจชื่นบาน
สวัสดีค่ะ ขอโทษนะค่ะที่ไม่ได้เข้ามาทักทายตั้งหลายวัน กลับเชียงใหม่ค่ะ ไม่ได้เข้าnetเลย วันนี้เลยรีบมาทักทายให้หายคิดถึงค่ะ [IMG]
เอ้อ......เพิ่งนึกออกตอนก่อนสงกรานต์ได้ทำบุญทอดผ้าป่าอยู่สองวัดนะ แต่จำชื่อวัดไม่ได้อ่ะ อยู่ลำปางที่นึง กับน่าจะเป็นโคราชที่นึงนะ อนุโมทนาบุญกับบุษด้วยนะ ลืมอ่ะ จริงๆ ที่ทำงานจะมีบอกบุญกันเยอะแต่มักจะลืมเอามาโพสท์ให้เพื่อนๆ ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยอ่ะ ^________^
เอาพระแก้วแดงมาฝากเป็นสิริมงคลจ้ะ...วันที่ 16 เม.ย ไปกราบหลวงตาม้าที่วัดถ้ำเมืองนะ ถวายปัจจัยและร่วมบุญจองพระแก้วแดงขนาดหน้าตัก 9 นิ้ว เพื่อสมทบทุนในโครงการต่างๆ ของวัดพุทธพรหมปัญโญ ..ขอทุกท่านจงประสบแต่ความสุข ปราศจากทุกข์ โรคภัยทั้งปวงจ้ะ [IMG]
[IMG] [IMG] สวัสดีวันหยุดค่ะ ^^ สบายดีมั้ยคะ ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนบ่อย ฝนตกแดดออก รักษาสุขภาพด้วยนะคะ ^______^