สบายดีค่ะ เฮียปอ เอาบุญมาฝากค่ะ มะวานต๊าดได้ร่วมทำบุญไถ่ชีวิตโค 28 ตัว โคท้อง 2 ตัว และ สัตว์น้ำอีกหลายชนิด ร่วมแสนชีวิต ที่สวนป๋าเปรม สงขลา บรรยากาศดีมาก ๆ อากาศเป็นใจมาก ๆ ตอนทำพิธี ฝนตกนิดนึง ไม่มีแดด ลมพัดเย็นสบาย คนไปร่วมทำบุญกันเนื่องแน่น เห็นภาพยัง อิอิ จากบุญกุศลที่ได้ทำครั้งนี้ขอให้เฮียปอ และครอบครัวมีความสุขนะค่ะ
คุณปอเดินทางทั้งไปและกลับโดยสวัสดิภาพนะคะ เดี๋ยวขอตัวทำงานแระ ว่าจะไม่คุยๆ ก็จนได้อ่ะนะ ลองถ้าโม้หละก็ยาวแบบนี้ทุกทีสิน่า คิกๆๆ
ขอบคุณค่ะ เป็นคนนิสัยแบบนี้ด้วยอ่ะมั๊ง ไม่ชอบอะไรเยิ่นเย๊อ สรุปสั้นๆ ให้เข้าใจได้ง่ายที่สุด วันที่มาเลขากลุ่มเรียน ก็โทรมารายงานว่าจะทำอะไรกันก็เลยบอกน้องเค๊าไปว่ามาใต้ไว้จะกลับไปเคลียร์และฟังผล เมื่อวานพี่ที่รู้จักกันแต่อยู่คนละกลุ่มก็โทรมาหาว่าหายไปไหนไม่มาเรียนอีก ดีว่าโทรศัพท์ไม่ชาร์จแบตนะไม่ง๊านหูชากกว่านี้อีก...คิกๆๆ
แหะๆๆ พูดอย่างนี้ละอายใจจัง ยังมะได้เขียนเรื่องไปเรียนเลยอ่ะคุณปอ ^ ^" แล้วตกลงขึ้นมากรุงเทพฯ วันไหนคะ
ค่ะคุณปอ พอหาเจอปุญวิ่งไปขอพร้า จอบ ไม้กวาดมาถางบริวณนั้นเลย พอไหว้เสร็จเรียบร้อยเลยถวายปัจจัยให้ท่านไป 500.- ท่านก็เลยสวดให้พรยาวเลย พี่ชายกับหลานพอดีมาตามคงเห็นหายไปนาน ก็เลยได้รับพรไปด้วย เสร็จแระท่านก็ให้พระหลวงปู่ทวดมาคนละองค์ คนที่รอบนรถก็อดไป คิกๆๆ
พอไหว้เสร็จก็เป็นเวลาเที่ยวแระ แต่ก็เที่ยวแบบเวลาจำกัดอีกแหละค่ะ และอีกอย่างแดดก็ร้อนด้วย พาเด็กกับคนแกที่ขอติดรถเพราะอยากมาด้วยอีก ทีนี้ก็อย่างที่รู้ๆ อ่ะนะ ^ ^"
ไปนาสารไหว้หลุมศพยายน่ะค่ะ กว่าจะหาเจอเพราะไม่ได้ไป 10 กว่าปีแระอ่ะ แล้วกว่าจะหาเจอสภาพมันก็เปลี่ยนไปเยอะมั่กๆ ตอนแรกใจไม่ดีเลยว่าหาไม่เจออีกแล้วเหรอ เลยยืนไหว้ขอเจ้าป่าเจ้าเขาเลยอ่ะ แหะๆๆ ไม่ถึง 10 นาทีเจอแระ หุๆๆ คราวต่อไปหาง่ายขิ้นแน่ๆค่ะ เพราะมีองค์พระใหญ่ที่มาสร้างไว้ใกล้ๆ เป็นสัญลักษณ์แระอ่ะคุณปอ ^ ^
สวัสดีสายๆค่ะ เฮียปอ สบายดีนะคะ จ๋างานเยอะค่ะ เลยไม่ได้เข้ามาทักทาย วันนึงๆหมดไปเร็วเหลือเกิน ระลึกถึงเสมอนะคะ
วันนี้งานรอเต็มเพียบเลยอ่ะ ^ ^" แล้วคุณปอเป็นไงบ้างคะ จะขึ้นมากรุงเทพฯวันไหน หรือแอบขึ้นมาแระคะ คิกๆๆ
สวัสดีค่ะคุณปอ เพิ่งกลับมาเมื่อคืนเหนื่อยมั่กๆ ไม่ค่อยได้ซื้ออะไรเท่าไหร่ แค่แบ่งจากที่น้องสาวฝากซื้อพวกไข่เค็ม สะตอ (ซึ่งแพงมากกกกกก) อย่างละหน่อยเท่านั้นเอง อ้อ! ซื้อผักเหลียงมาลองทำทานดูเห็นบอกว่าอร่อยเลยซื้อมา 3 กำ แล้วก็เคยเผื่อไว้ทำพวกแกงหรือน้ำพริก แวะซื้อช่วงเดินทางกลับและไปสวนโมกน่ะจ๊ะ
[IMG] [IMG] สวัสดียามเช้าค่ะ เฮียปอ ขอบคุณสำหรับความห่วงใยค่ะ อ้อสบายดีค่ะ เมื่อวานได้ทำบุญสร้างพระนาคปรก 9 มาค่ะ จะถวายวันที่ 13 นี้ที่ปราจีนบุรีค่ะ ขอบุญกุศลที่อ้อได้ทำส่งให้ถึงและเฮียปอและครอบครัวของเฮียปอทุกคนเลยนะคะ ดอกไม้สวยจังค่ะ มีความสุขมากๆ กับทุกๆ วันนะคะ ^___^