ปีนี้มีเวลากลับบ้านน้อยมากเลยค่ะ เพราะติดทำงาน เจงกะว่าจะไปค้างสมุยสักคืนอยู่เหมือนกัน ถ้าปลีกตัวไปได้นะ!!..แต่คงยากอ่ะ..
บางปู..แดดแรง..ร้อนมาก..ก..ก..ก..ก..ก..ก..ก..ก..ก.. เมื่อตอนเที่ยงออกไปโลตัสมาเกือบละลายอ่ะค่ะ..*___*..
ไม่มีเพื่อนค่ะ มีแต่ลูกค้า..55555555555555+ ก็บอกแล้วว่าไปทำงาน ไม่ได้ไปเที่ยว ไม่เคยมีใครเชื่อเล้ย!!..
ของใช้ส่วนตัวเนี่ยะ..ยังเลยค่ะ เตรียมแต่กระเป๋างานเรียบร้อยแล้ว 1 กระเป๋าหนักเกือบ 20 Kgs งานนี้ไม่ตายก็สาหัสค่ะ..*___*..
หวัดดีวันพระกั๊บป๋ม อนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยกั๊บ [IMG] เปิด-เปิดตา: ให้รับแสง แห่งพระธรรม ยิ่งมืดค่ำ ยิ่งเห็นชัด ถนัดถนี่ สมาธิมาก ยิ่งเห็นชัด ถนัดดี นี่วิธี เปิดตาใจ ใช้กันมา ฯ เปิด-เปิดหู: ให้ยินเสียง สำเนียงธรรม ทั้งเช้าค่ำ มีก้องไป ในโลกหล้า ล้านล้านปี ฟังให้ชัด เต็มอัตรา คือเสียงแห่ง สุญญตา ค่าสุดใจ ฯ เปิด-เปิดปาก: สนทนา พูดจาธรรม วันยังค่ำ อย่าพูด เรื่องเหลวไหล พูดแต่เรื่อง ดับทุกข์ได้ โดยสัจจนัย ไม่เท่าไร เราทั้งโลก พ้นโศกแล ฯ