อิอิ ..เค้าคงกำหนดมาเพื่อเล่นกันหนุกๆค่ะเฮียปอ เป็นประเพณีของต่างชาติ ... เป็นการปลดปล่อยความเครียดมังคะ
เรียนเชิญร่วมบุญสาธยายพระไตรปิฎก เฉลิมพระเกียรติสมเด้จพระเทพรัตน์ฯ และกราบนมัสการพระบรมสารีริกธาตุ ณ วัดใหม่ยายแป้น วันที่ ๑-๙ เมษายน กันนะคะ http://board.palungjit.com/showthrea...25#post2011425 [IMG]
วันนี้ไปทำงานที่โรงเรียนพอดีฝนตกไฟฟ้าที่โรงเรียนดับเลยกลับบ้าน...มาคุยกับเพื่อนๆค่ะเฮีย ที่บ้านเฮียฝนตกไหมคะ
[IMG] ป๊าอะ อย่ามาขู่กันจิ เออป๊า ถ้าสมมุติว่าเค้าคิดจะฆ่ามด แต่ไม่ได้ฆ่า คิดอยู่ในใจนี่อะ ศีลด่างพร้อยด้วยหรอ
[IMG] ใช่ค่ะถ้าเราไม่หยุดดูจิตตัวเองบ้าง เราก็จะว่าทุกวันที่เราทำๆอยู่เป็นปกติและไม่รู้ภาวะของจิตที่ไหลฟู กระเพื่อมตามความวุ่นวายนั้นๆ สาธุค่ะ
เรียบร้อยแล้วค่ะ ได้ก๋วยจั๊บน้ำข้นเป็นมื้อกลางวัน เจ้านี้อร่อยเด็ดสุดในเพชรบุรีเลย อิอิ อยากทานก็แวะมาได้เลย แถมขนมจีนทอดมันด้วย5555 สนใจป่าวเอ่ย
ขอบคุณค่ะ...เป็นห่วงทุกสิ่งถ้าเรื่องนั้นเราเอาตัวเราไปเกี่ยวข้องนั้นย่อมหมายถึงการเวียนว่ายที่ชีวิตเราต้องผูกพันอยู่กับสิ่งนั้นจนกว่าเราจะหมดลมหายใจ
ที่เราปวดเมื่อยกันเป็นเพราะสาเหตุนี้ป่าวหว่า แง...แง..ต้องไปซื้อเม็ดแมงลัก http://board.palungjit.com/showthread.php?t=181207
สวัสดีค่ะเฮีย เลื่อนวันไปค่ะ ครูอาจารย์ท่านเลื่อนวันมากทม เลื่อนไปวันที่ 6 ค่ะ แล้วกลับมาจะเอาบุญมาฝากคร้า ดีใจจังวันนี้ได้รับธรรมะเดลิเวอรี่อีกแล้ว