[IMG] ๛๛๛ ร่างกายของคน เมื่อยังมีชีวิตอยู่ ย่อมอ่อนนุ่ม ต่อเมื่อตายแล้วจึงแข็งกระด้าง สรรพสิ่งในโลก ต้นไม้ใบหญ้า เมื่อยังสดอยู่ ย่อมอ่อนนุ่ม ต่อเมื่อตายแล้วจึงแห้งกรอบ
มะใช่แต่ภาวนาแค่ชั่วสูดดมกลิ่นหอมนี่นะ วินาทีเดียวเองมั้งอะแล้วถ้าจิตมันก้ยังไม่สงบหล่ะมันจะได้บุญมากขนาดนั้นเยยหยอ ถ้าแบบว่าจิตสงบแย้วก้ว่าไปอย่างอะ
ก็รู้ว่าทุกสิ่งมีเกิดมีดับแต่ในเมื่อเรายังต้องอยู่ก็อดคิดไม่ได้ว่าเมื่อไหร่ความฟุ้งซ่านของจิตมนุษย์จะยุติสงสารบรรพบุรุษที่ต่อสู้มา... ห้ามใจไม่ให้คิดก็อดไม่ได้นะเฮีย
เวบปิด 1 เมษายน "April fool day" เป็นวันโกหกโลกซะด้วยค่ะ[IMG] [IMG]...สงสัยกลัวเข้ามาผิดศีลกันยกใหญ่ เลยไม่ให้เข้าเวบ
ปฏิบัติบูชา มีผลมากกว่า อามิสบูชา เมตตา ให้ผลมากกว่า ทาน การที่บุคคลเจริญเมตตาจิตอย่างน้อยชั่วสูดดมกลิ่นหอม ...มีผลมากกว่าการที่บุคคลเชื้อเชิญอรหันต์ผู้เดียวให้บริโภค มากกว่าการที่บุคคลเชื้อเชิญผู้เป็นอรหันต์ตั้งร้อยให้บริโภค มากกว่าการที่บุคคลเชื้อเชิญพระปัจเจกพุทธเจ้าองค์เดียวให้บริโภค มากกว่าการที่บุคคลเชื้อเชิญพระตถาคตอรหันตสัมมาสัมพุทธเจ้าให้บริโภค มากกว่าการที่บุคคลเชื้อเชิญภิกษุสงฆ์มีพระพุทธเจ้าเป็นประธานได้บริโภค ป๊าเค้าไปอ่านเจอมาจิงหยอ ที่เราปฏิบัติแป๊บเดียวจะได้บุญมากกว่าถวายอาหารพระพุทธเจ้าอะ