สาธุค่ะ บุญแรงเหลือเกิน อนุโมทนาค่ะ ได้บุญติดๆกันเลย เพื่อนๆ พลอยได้รับอนิสงค์ไปด้วย ขอให้อย่าเจ็บอย่าจน เจริญทั้งทางโลกทางธรรม ยิ่งๆ ขึ้นไปนะคะ (แหม!! รับมาอุ่นๆ เหมือนกัน อิอิ)
อนุโมทนาบุญเป็นอย่างยิ่งค่ะ ทานข้าวกลางวันหรือยังคะ ท่าทางจะอิ่มบุญแล้วแน่เยย วันนี้ถือศิล 8 หรือเปล่าคะ
สวัสดีครับ ญาติธรรมผู้มีบุญทุกๆ ท่าน มีบุญอุ่นๆๆ มาฝากนะครับ คือประมาณว่าข้าพเจ้าไปประกอบเหตุ เมื่อเช้านี้เอง ไปตักบาตรและถวายเภสัชยารักษาโรคมาเป็นสังฆทาน ที่สวนลุมพินี กรุงเทพ บุญใหญ่นะ พระสงฆ์ 2,552 รูปแนะ อานิสงฆ์ ไม่อดอยาก มีอยู่มีกิน แม้อยู่ในทะเลทรายซาฮาร่า ไม่มีโรคภัยเบียดเบียน ร่างกายสมบูรณ์ สมส่วน หล่อล้ำบึกประมาณอาโน มีสติปัญญาดีอย่างน้อยจบ ป.โท เหมือนข้าพเจ้าอิๆๆ และมีลาบยศสรรเสริฐ อย่างน้อย ร้อยโท เหมือนข้าพเจ้าผู้ประกอบเหตุอิๆๆ เอ้า!....อนุโมทนาสาธุเอานะ อานิสงฆ์ของการโมทนา จะได้บุญกับผู้กระทำ 30% แหนะ.. [IMG] [IMG]
สวัสดีครับ ญาติธรรมผู้มีบุญทุกๆ ท่าน มีบุญอุ่นๆๆ มาฝากนะครับ คือประมาณว่าข้าพเจ้าไปประกอบเหตุ เมื่อเช้านี้เอง ไปตักบาตรและถวายเภสัชยารักษาโรคมาเป็นสังฆทาน ที่สวนลุมพินี กรุงเทพ บุญใหญ่นะ พระสงฆ์ 2,552 รูปแนะ อานิสงฆ์ ไม่อดอยาก มีอยู่มีกิน แม้อยู่ในทะเลทรายซาฮาร่า ไม่มีโรคภัยเบียดเบียน ร่างกายสมบูรณ์ สมส่วน หล่อล้ำบึกประมาณอาโน มีสติปัญญาดีอย่างน้อยจบ ป.โท เหมือนข้าพเจ้าอิๆๆ และมีลาบยศสรรเสริฐ อย่างน้อย ร้อยโท เหมือนข้าพเจ้าผู้ประกอบเหตุอิๆๆ เอ้า!....อนุโมทนาสาธุเอานะ อานิสงฆ์ของการโมทนา จะได้บุญกับผู้กระทำ 30% แหนะ.. [IMG] [IMG]
[IMG]สวัสดีครับ ญาติธรรมผู้มีบุญทุกๆ ท่าน มีบุญอุ่นๆๆ มาฝากนะครับ คือประมาณว่าข้าพเจ้าไปประกอบเหตุ เมื่อเช้านี้เอง ไปตักบาตรและถวายเภสัชยารักษาโรคมาเป็นสังฆทาน ที่สวนลุมพินี กรุงเทพ บุญใหญ่นะ พระสงฆ์ 2,552 รูปแนะ อานิสงฆ์ ไม่อดอยาก มีอยู่มีกิน แม้อยู่ในทะเลทรายซาฮาร่า ไม่มีโรคภัยเบียดเบียน ร่างกายสมบูรณ์ สมส่วน หล่อล้ำบึกประมาณอาโน มีสติปัญญาดีอย่างน้อยจบ ป.โท เหมือนข้าพเจ้าอิๆๆ และมีลาบยศสรรเสริฐ อย่างน้อย ร้อยโท เหมือนข้าพเจ้าผู้ประกอบเหตุอิๆๆ เอ้า!....อนุโมทนาสาธุเอานะ อานิสงฆ์ของการโมทนา จะได้บุญกับผู้กระทำ 30% แหนะ.. [IMG]
สวัสดีครับ ญาติธรรมผู้มีบุญทุกๆ ท่าน มีบุญอุ่นๆๆ มาฝากนะครับ คือประมาณว่าข้าพเจ้าไปประกอบเหตุ เมื่อเช้านี้เอง ไปตักบาตรและถวายเภสัชยารักษาโรคมาเป็นสังฆทาน ที่สวนลุมพินี กรุงเทพ บุญใหญ่นะ พระสงฆ์ 2,552 รูปแนะ อานิสงฆ์ ไม่อดอยาก มีอยู่มีกิน แม้อยู่ในทะเลทรายซาฮาร่า ไม่มีโรคภัยเบียดเบียน ร่างกายสมบูรณ์ สมส่วน หล่อล้ำบึกประมาณอาโน มีสติปัญญาดีอย่างน้อยจบ ป.โท เหมือนข้าพเจ้าอิๆๆ และมีลาบยศสรรเสริฐ อย่างน้อย ร้อยโท เหมือนข้าพเจ้าผู้ประกอบเหตุอิๆๆ เอ้า!....อนุโมทนาสาธุเอานะ อานิสงฆ์ของการโมทนา จะได้บุญกับผู้กระทำ 30% แหนะ..
สวัสดีครับ ญาติธรรมผู้มีบุญทุกๆ ท่าน มีบุญอุ่นๆๆ มาฝากนะครับ คือประมาณว่าข้าพเจ้าไปประกอบเหตุ เมื่อเช้านี้เอง ไปตักบาตรและถวายเภสัชยารักษาโรคมาเป็นสังฆทาน ที่สวนลุมพินี กรุงเทพ บุญใหญ่นะ พระสงฆ์ 2,552 รูปแนะ อานิสงฆ์ ไม่อดอยาก มีอยู่มีกิน แม้อยู่ในทะเลทรายซาฮาร่า ไม่มีโรคภัยเบียดเบียน ร่างกายสมบูรณ์ สมส่วน หล่อล้ำบึกประมาณอาโน มีสติปัญญาดีอย่างน้อยจบ ป.โท เหมือนข้าพเจ้าอิๆๆ และมีลาบยศสรรเสริฐ อย่างน้อย ร้อยโท เหมือนข้าพเจ้าผู้ประกอบเหตุอิๆๆ เอ้า!....อนุโมทนาสาธุเอานะ อานิสงฆ์ของการโมทนา จะได้บุญกับผู้กระทำ 30% แหนะ..
ขอบคุณสำหรับบุญใหญ่นะคะ สาธุ สาธุ [ame="http://www.youtube.com/watch?v=343tMcSyG-w&feature=related"]YouTube - ?????????????? by Sumeth[/ame]