กินนมมมมกับขนมอยู่ง่ะ เดี๋ยวจาออกไปกินก๋วยเตี๋ยวแล้วค่ะ แล้วเฮียปอทานอะไรคะ ส่วนอันนี้เอามาฝากค่ะ ^^ [IMG] [IMG]
เฮียปอ ตำมะลัง ปลาโลมา หรือปลาฉลาม เฮียมองโลกในแง่ดีเสมอ.....แต่งานนี้มดว่าโลคงไม่มาค่ะ มาแต่ฉลาม.. งับงับบบ
[IMG] "ธมฺโม หเวรกฺขติ ธมฺมจารี" ธรรมแล ย่อมรักษาผู้มีปกติประพฤติธรรม ธรรมที่ประพฤติดีแล้ว ย่อมนำสุขมาให้ นี้เป็นอานิสงส์ในธรรมที่เขาประพฤติดี ผู้ประพฤติธรรมเป็นปกติ ย่อมไม่ไปสู่ทุคติ. สวัสดีและอนุโมทนาธรรมด้วยนะคะเฮียปอ ขอให้เจริญในธรรมนะคะ ^^
ขอบคุณค่ะ เฮียปอ ^___^ เพื่อนคนแรกที่อ้อคุยใน web นี้ คือเฮียปอ และอ้อก็ได้กำลังใจเวลาเหนื่อยล้ากับเฮียปอเสมอๆ ขอบคุณในน้ำจิตดีๆ ไมตรีงามๆ ที่ให้อ้อตลอดนะคะ เพื่อนที่ตามกันมาก็มีน้ำใจเสมอมาเช่นกัน แค่คำพูดถามทุกข์สุข ก็มีค่ายิ่ง เสมือนไม่ได้เดินคนเดียวในโลกใบนี้ ขอบคุณมากๆ นะคะ เฮีย