ขอบคุณคะพี่ปอ ไม่หักโหมคะ มาคุยแล้วนอนแล้วตื่นมาสวดมนต์ทำสมาธิเสร็จ คุยต่อก็นอนต่อคะ วงจรของฟ้าแบบนี้ทุกวันเลย
แค่คลิกเข้าไปในเว็บ http://www.mthai.com/ เขาเท่านั้นเองครับ ต้องเป็นวันที่ 26 มี.ค.เท่านั้นด้วยนะครับ แต่ละคลิกแรก มีค่าเท่ากับ 1 unique IP และ 1 unique IP ก็มีค่าเท่ากับ 50 สตางค์ดูรายละเอียดได้ที่นี่ครับ http://activity.mthai.com/clickforlife/ รายละเอียดและเป้าหมายโครงการ Click For Life ค่าใช้จ่ายในการรักษาผู้ป่วยเด็กเป็นโรคหัวใจในโครงการ รายละ 25,000 บาท มีเป้าหมายในการช่วยเหลือจำนวน 10 ราย รวมเป็นเงิน 250,000 บาท เป้าหมายจำนวนคนที่ต้องเข้า Mthai.com ในวันที่ 26 มีนาคม 2552 จำนวน 500,000 คน หมายเหตุ: 1 คน เท่ากับ 1 Unique IP, 1 Unique IP เท่ากับ 50 สตางค์ ------------------- สวัสดีค่ะพี่ปอ *-*
[IMG] วันนี้เจงขออาบน้ำนอนหัวค่ำหน่อยนะคะ รู้สึกเพลียแดดอ่ะ .. แถมไปเจอพวกเสื้อแดงมาอีกเพียบเลย..น่ากัวจัง!!..*____*..
อ๋อ ครับผม... อนุโมทนาสาธุด้วยครับ ขอให้ผลบุญนี้ส่งผลให้เฮีย มีความสุขทั้งทางโลกทางธรรม ไม่มีโรคภัยไข้เจ็บ และภยันอัตรายใดๆมาเบียดเบียนได้ด้วยเถิด ด้วยอำนาจของผลบุญนี้ สาธุๆ
"พ" พาน ของหลวงปู่ ...หลวงปู่ดู่พรหมปัญโญ หลวงพ่อเคยปรารภธรรมกับผู้เขียนว่า "ถ้าแกเขียนตัว พ พาน ได้เมื่อไร นั่นแหละจึงจะดี" ผู้เขียนถามท่านว่า "เป็นอย่างไรครับ พ พาน" ท่านตอบว่า "ก็ตัว พอ นะซี" คนเราจะมีชีวิตอยู่ในโลก ไม่จำเป็นต้องร่ำรวย มีฐานะแล้วจึงจะมีความสุข มีคนที่ลำบากอีกมาก แต่เขารู้จักว่าอะไรคือสิ่งที่พอตัว ก็สามารถอยู่อย่างเป็นสุขได้ นี่ก็อยู่ที่คนเรา รู้จักคำว่า "พอ" ก็จะมีแต่ความสุข ไม่รู้จัก "พอ" ถึงแม้จะร่ำรวย มีเกียรติ ตำแหน่งใหญ่โต มันก็ไม่มีความสุขได้เหมือนกัน คนที่มีเงิน ก็ยิ่งอยากมีเงินเพิ่มขึ้นอีก คนที่ทำงาน ก็อยากกินตำแหน่งสูงขึ้น มีสิ่งใดก็เป็นทุกข์เพราะสิ่งนั้น ไม่มีที่สิ้นสุด ........สวัสดีตอนหัวค่ำครับผม..... ^___^...ที่โพสให้ผม รูปธรรมะหรอครับเฮีย มันไม่โชว์อ่าครับ - -
[IMG] วันนี้เจงไปวัดพระแก้วมาค่ะ ร่วมทำบุญบูรณะวัดฯ สวดมนต์ และนั่งสมาธิ อนุโมทนาบุญร่วมกันด้วยค่ะ..สาธุ..
พิมม์ผิด"เฮียจะมีเช๊นนะอิอิ"ค่ะ จะบอกว่าเหมือนเฮียมีเช้นนะ ที่ส่ง....[IMG] เพราะีีรู้สึกอารมณ์เปลื่ยนเเปลงบ่อยค่ะ พอได้อ่านที่เฮียส่งมา เลยดีขึ้น