อยู่บ้านแระค่ะ กินชาเขียวประชดพระอาทิตย์หมดไปแก้วนึงแระอ่ะ ว่าจะไปเอามาเติมพอดีเลย ^ ^" [IMG] เอาชาเย็นมาเสริฟแทนแระกันนะคุณปอ
[IMG] สวัสดีค่ะ คุณเฮียปอฯ ^^ วันนี้แคทได้ทำบุญถวายสังฆทาน 1 ชุด ถวายชุดอุปสมบท 1 ชุด และทำบุญเลี้ยงพระ 9 รูปค่ะ อนุโมทนาบุญร่วมกันนะคะ แคทขออนุโมทนาบุญกับคุณเฮียปอฯ ด้วยค่ะ ขอบุญกุศลนี้จงดลบันดาลให้คุณเฮียปอฯ และครอบครัว มีความสุข ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ เจริญในธรรมยิ่งขึ้นค่ะ ^^
สาธุ โยมปอ มีงานให้พิจารณา แต่อย่าหามนะ อาตมาไม่อยากให้ใครหาม อย่านำเรื่องแค่นี้มาทำให้เราต้องหม่นหมองใจต่อกันและกันนะ ให้เข้าใจ ใจของอาตมาด้วยนะ สาธุ http://board.palungjit.com/showthread.php?t=180522
ดีจัง กลับบ้านไปมีเงินเต็มถุงเลย เย้! พรุ่งนี้จะไปเที่ยวพัทยา กลับมาจะเอาความสุขมาฝากน้า(จะเอาน้ำทะเลมาฝากก็มีเหมือนกัน งั้นเอารอยยิ้มกับความสนุกมาฝากแล้วกัน)
ก็มันจริงๆอ่ะคุณปอ ไม่รู้จะยืนตรงไหนแระอ่ะ เพราะร้อนจริงๆ ขนาดอยู่ในตึกแระนะ ไอแดดยังส่องมาอีก นี่ถ้าครูสอนภาษาไทยอยู่แถวนี้คงโดนตีแน่ๆ โทษฐานที่ทำภาษาไทยเสียโม๊ดดดดด อ่ะ ^ " ^ ง๊านคงต้องเตรียมยาประเภทพาราไว้ด้วยแระอ่ะนะ เผื่อเป็นอะไรจะได้ไม่หนัก
กรุงเทพฯ แดดตกใส่ตลอดอ่ะ ^ ^" มีตอนนี้สงสัยท่านจะเริ่มหมดแรงตกลงมาบ้างแระมั๊งคะ ... คิกๆๆ ^__________^
ยังไม่ทราบเลยค่ะว่ามีใครจะไปบ้าง แต่ปุญถามรายละเอียดมาให้ไว้ก่อนไงคะ กันมีคนมาถามว่าถ้าไปเยี่ยม แล้วติดต่อยังไง ที่ไหน กับใครอ่ะ เรียกว่าป้องกันตัวเองสุดฤทธิ์อ่ะ ไม่อยากโดนรุมเหมือนคุณสร้อยน่ะจ๊ะ คิกๆๆ
นั่นสิคุณปอ เลยบอกคุณอุ้มว่าถือว่าฟาดเคราะห์แระกัน ดีกว่าไปเจออะไรที่หนักกว่านี้ข้างนอก แล้วอีกอย่างก็มีประกันสังคมตรงนี้ก็ช่วยได้เยอะทีเดียว คุณอุ้มยังบ่นเสียดายว่า ปุญมีวันว่างเสาร์นี้เท่านั้นด้วยและอยากเจออยู่ด้วย เลยบอกว่าคงมีโอกาสหน้าอ่ะแต่ยังตอบไม่ได้ว่าเมื่อไหร่แค่นั้นเอง