[IMG][IMG] ได้เวลาโรสไปเตรียมสวดมนต์บทจักรพรรดิ์ ตอน 2 ทุ่มครึ่งแล้วค่ะ (พอดีตอนเย็นเผลองีบไปพักนึง เลยต้องหาอะไรทำแก้ง่วงค่ะ อิอิ)
[IMG] ขอบคุณนะคะเฮียปอ...เอาไปบอกปุ๊กก้าในกระทู้ ให้เพื่อนๆเป็นสักขีพยานแล้วค่ะ เผื่อว่าเค้าจะนัดกันไปถล่มเฮียที่สตูลจริงๆ...อิอิ
[IMG] เฮียพูดจริงป่าว...ห้ามคืนคำนะ เดี๋ยวโรสจะเอาไปบอกปุ๊กก้าในกระทู้ 555+ (ขอบคุณล่วงหน้านะจ๊ะเฮีย...)
งั้นแสดงว่า..เกาะนั้นเป็นของเฮียจิ..เจอเจ้าของเกาะตัวจริงแล้ว..แล้วเฮียจะเป็นสปอนเซอร์ให้เพื่อนๆร่วมเวบไม๊จ๊ะ..ในกระทู้ถามกันใหญ่เลย
เฮียปอไปทำอะไรที่หาดใหญ่คะ...ไปเที่ยวหรือทำงานเอ่ย ? กระทู้เที่ยวเกาะหลีเป๊ะที่สตูลของปุ๊กก้า ..เฮียเป็นเจ้าภาพเที่ยวฟรีรึเปล่า..อิอิ
มีบางวันที่ประทีปแก้วเหนื่อยจากงาน พอมาอ่านโพสต์ของเพื่อนๆก็หายเหนื่อย และมีบางวันที่รู้สึกเหงาๆโพสต์ธรรมะของเพื่อน ทำให้ได้สติ สดชื่น ชุ่มฉ่ำใจ บางวันได้กำลังใจมากมาย..ทุกข้อความประทีปแก้วว่ามันมีคุณค่าบางครั้งในบางโพสต์ดูเหมือนจะไร้สาระ แต่ประทีปแก้วคิดว่าไม่มีข้อความใดไร้สาระเลยทุกข้อความล้วนเป็นสิ่งมีค่าทั้งสิ้น...จึงรู้สึกรัก ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนเสมอค่ะ
ทำวัตรเย็นเสร็จเแล้วก็นี้เข้าเวปพระรัตนตรัยเข้าไปร่วมพิมพ์เพิ่มคำสอนหลวงพ่อฤาษีได้ 5 ข้อความค่ะ อนุโมทนาด้วยกันนะคะ