วันนี้ร่วมสมทบทำบุญซื้อถุงนอน จำนวน 5 ชุด และผ้ายางกันแดด + กันฝน สำหรับถวายพระอีก 60 หลา (มี Program จะส่งของไปให้พระที่สำนักสงฆ์เต่าดำ) อนุโมทนาบุญร่วมกันด้วยนะจ๊ะ..
^_____________^ สวัสดีคะพีปอ ทานข้าวพุงกางยังคะ อิอิ ฟ้าชอบคำว่าพุงกางอ่ะ ให้ความรู้สึกว่าอิ่มมากๆเลยเนอะ
ขอบคุณค่ะที่ช่วยทายให้ ฝันเห็นอีกานี้ แรกฝันเลยนะ นุชเดินเข้าไปในสถานที่แห่งหนึ่ง มีต้นไม้ร่มรืน เคลิ้มๆ พอเดินไปสักพัก จำได้ว่าเป็นป่าช้า เหมือนเคยมาแล้วครั้งหนึ่ง นุชก็เกิดความกลัว อยู่ไพ้มไม้มันก็ขย่มเอง นุชก็คิดว่าผีหลอก ที่ไหนได้ฝูงกา บินออกมาบินรอบนุช มันคิดว่านุชเอาอาหารมาให้พวกมัน ในฝันนั้น ในมือมีขนมปังติดมาด้วยก็โยนให้พวกมันกิน ก็แย่งกันใหญ่เลย พอเงยหน้าขึ้นมาต้นไม้ก็เห็นอีแร้งเกาะต้นไม้อยู่ ก็เลยรีบเดินออกมาจากนั้น ผ่านเข้ารั้วสวนแห่งหนึ่งมาได้ มันก็ไม่บินตามเข้ามานะค่ะ ..