สวัสดีค่ะคุณเฮียปอ สบายดีมั้ยค่ะ? ทายวันให้นุชด้วยค่ะ เมื่อคืนฝันเห็นฝูงกาค่ะ ปันเห็นตัวอีแร้งด้วยค่ะ ..ฝันดีมั้ยค่ะ?
จริงๆไม่ได้คิดจะเลี้ยงหมาเลยน่ะ พอดีคุณแม่ไปช่วยมาจากข้างถนน รู้ว่าเป็นลูกหมาจรจัดจากโรงงานที่ติดกับบ้าน แม่ก็ไม่เอาไปคืน ยืนยันว่าจะเลี้ยง คนในบ้านก้ค้านเพราะเป็นภาระ มันยังเด้กด้วย แต่พอเอามาเลี้ยงได้2สัปดาห์มันก็เริ่มซน แม่ก็มาวานให้ช่วยเลี้ยง เหมือนจะยกให้เลยน่ะ เพราะแกก็ทิ้งให้เป้นภาระเราโดยตรง จริงๆเลี้ยงแทนแม่เพราะสงสารมัน พอเอามาเลี้ยงได้ไม่นานก็ไปขอลูกหมา(ชาช่า)โรงงานมาอีกตัว เพราะอยากให้แรมโบ้มีเพื่อนเล่น พอผูกพันก็ทิ้งไม่ลงค่ะ อาจจะเป็นได้ค่ะว่าอาจจะเกี่ยวพันกันในอดีต ทุกวันนี้ก็แผ่เมตตาให้ตลอดกลัวว่า มันจะต้องมาเกิดเป็นหมาข้างถนนอีกชาติหน้า เลยแผ่เมตตาให้เย่อะๆจะได้ไปเกิดในภพภูมิที่ดี แต่ไม่ได้แผ่ให้หมาอย่างเดียวน่ะ แผ่ให้พ่อแม่ พี่น้อง แฟน ทุกคนที่เกี่ยวข้องกับเรา วิญญาณรอบๆตัวเรา ทุกๆภพภูมิ
ป๊าทำเว็บไซด์ใหม่แล้วหรอ ข้อมูลมันน้อยลงป่าว ฟรีทุกอย่างตลอดทริปแน่นะ คืนละ 9000 เนี่ยอะ ถ้าไม่ฟรีทุกอย่างตามที่พูดนะ [IMG][IMG]
อ้าวก้มันปลูกอยู่ในรั้วบ้านก้เรียกว่าปลูกในบ้าน ไม่ใช่หรอ ^__^ ฉงฉัยวันนี้จะฤกษ์มะดีป่าว จะทำกระทู้เว็บเจ๊งเยย อิอิ