มีบุญมาฝาก... เพิ่งกลับมาจากวัดป่าบ้านตาด ไปตั้งแต่เมื่อเช้าวันศุกร์ พอเช้าวันเสาร์ ก็เตรียมตัวไปใส่บาตรที่หน้าวัด ระหว่างนั้นในตอนเช้าก่อนที่จะใส่บาตรพระ หลวงตาท่านจะนั่งรถไฟฟ้า เราจึงได้ถวายทองเท้า กับไฟฉาย และซองปัจจัยกับท่าน หลังจากได้ใส่บาตรแล้วก็ได้ไปที่ศาลา และได้ถวายทองคำกับหลวงตาอีก 1 บาท ได้ภาวนา อยู่ที่นั่นในคืนวันศุกร์ และวันเสาร์ พอเช้าวันอาทิตย์ก็เตรียมตัวกลับหลังจากใส่บาตรพระที่หน้าวัด กินข้าวเรียบร้อยแล้ว ที่วัดธรรมชาติดีนะ สัตว์ป่านานาพันธุ์ส่งเสียงกันระงมเลย โดยเฉพาะเสียงนกยูงนี้ดังก้องทั่วป่าเลยนะ แข่งกับเสียงไก่แจ้ จักจั่น กระลอก กระแต กระจง กระต่าย พบเห็นได้โดยทั่วไปในป่า ซึ่งกุฏิที่พักจะอยู่ในนั้นป่านั้น อืม..ลืมไปก่อนจะกลับ โชคดี ได้ไปกราบหลวงปู่ลี วัดถ้ำผาแดงและทำบุญกับท่านด้วย ซึ่งท่านมาตอนไหนก็ไม่รู้นะ มาที่วัดป่าบ้านตาด เป็นความโชคดีของเราอีกนะ หุๆ....
คุยผิดคุยถูกแล้วอ่ะค่ะ [IMG] วันนี้ 06:20 PM คะแนนชีวิต ว่างแล้วจ้าคุยได้แล้ว แล้วก็จาปายกะปุ๊กก้าด้วยละค่ะ
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เฮียปอ ตำมะลัง [IMG] สวย สยอง .... เหมือนเจ้าของกระทู้เลย 555+ พูดแบบนี้ได้อะงัย เสียหายหลายแสนนะเนี่ย [IMG][IMG][IMG]
[IMG] สวัสดีวันหยุดค่ะ คุณเฮียปอฯ วันนี้แคทนอนมาเลยค่ะ อิอิ ^^ แคทขออนุโมทนาบุญกับคุณเฮียปอฯ ด้วยนะคะ สำหรับธรรมทานที่คุณเฮียปอฯ ให้แคทค่ะ แคทสบายใจทุกครั้งที่แคทได้อ่านค่ะ ^^ แล้วก็มีกำลังใจขึ้นเยอะเลยค่ะ ^____^ แต่ว่าคราวนี้ตัวเล็กไปหน่อยนะคะ อิอิ ^^" ขอให้คุณเฮียปอฯ มีความสุขมาก ๆ ในวันหยุดนะคะ ^__^ วันนี้แคททำบุญหล่อพระพุทธรูป ประดิษฐาน ประจำวิหารบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ ณ วัดเขาพระ ค่ะ อนุโมทนาบุญร่วมกันนะคะ ขอให้บุญกุศลจงดลบันดาล ให้คุณเฮียปอฯ และครอบครัว มีแต่ความสุข สุขกาย สุขใจ ปราศจากโรคภัยทั้งปวง เจริญในธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นนะคะ ^^
ก้นั่นแหละปุ๊กก้า พูดจามีเลศนัยชอบกลนะ [IMG] เด๋วเต๊อะ ยังไม่ได้ไปจัดการอีกเรื่องนึงเยยนะ ถ่ายจากหน้าบันดาหยาจิงหยอ
ไม่ต้องแย้วจ้ะไปอนุโมทนามาเรียบร้อยแย้ว นักสืบหัวเห็ดอย่างปุ๊กก้าซะอย่าง เอาไว้จะพาปุ๊กก้าไปนั่งเรือเที่ยวแบบนี้หยอ ที่บันดาหยามีไม๊ [IMG]
โห แค่ พันหก เอง ฮ่า ฮ่า ฮ่า โครตไกลเลยค่ะ นั่งเครื่องตั้งสองต่อแนะ งั้น รอปันผลออมทรัพย์ปีหน้านะค่ะ โบนัสเมษานี้คงไม่พอค่าเครื่องแน่ ๆ ค่ะ
มาแว้วววว ขอบพระคุณมากนะคะเฮียสำหรับธรรมมะดีๆ สังเกตดูส่วนมากพระท่านจะสอนให้เราทรงอารมณ์สมาธิเอาไว้ให้ได้ตลอดไม่ว่าจะทำไรก็ให้รู้ตัวทั่วพร้อม โกรธรู้ หิวรู้ เบื่อก็รู้....แบบนี้สติอยู่กับเนื้อกับตัวทำอะไรก็ไม่ตั้งอยู่บนความประมาทเน้อค่ะ ^^ วันหยุดไม่ไปหาไข่มุกกับอั่งเปาเหยออออ
หลายจังหวัดค่ะ เดี๋ยวขอเวลาไปทบทวนความจำก่อนนะคะแล้วจะเล่ารายละเอียดให้ฟัง จะได้ร่วมอนุโมทนาบุญรวมยอดทีเดียวเลย รักษาสุขภาพให้มากนะคะ