หวัดดีจ้ะ สุขสันต์วันหยุดนะจ้ะ มิตรภาพฉาบสวยด้วยยิ้มหวาน เรียงผสานสายใจใช่ข่มเหง ตัวโน้ตใจใส่อักษรฟ้อนบรรเลง ร่ายเรียงเพลงคิดถึงเธอเสมอนะ. [IMG] [IMG]
^^ พี่ปอก็ทำเองเลยไงคะ อร่อยแบบตามใจตัวเองอ่ะ ฟ้ายังชอบทำเองเลย แม่บ้านทำให้เหมือนกันคะแต่อาหารฝรั่งอ่ะฟ้าชอบทำอาหารไทยทานเอง
ก็ไม่รู้จะหาไรค่ะคุณปอ อยากหาไอ้ที่มันทำเป็นงานล่วงเวลาได้แบบเอามาำทำในออฟฟิส ตอนนี้งานแปลก็ไม่ค่อยมี เพราะไม่ได้ไปรับจากหนังสือพิมพ์ท้องถิ่นมาแปลแล้ว ไม่งั้นก็คงมีไรให้ทำตลอด
เบื่อมากค่ะ คุณปอ เพราะมาก็ไม่มีอะไรทำทั้งวัน ไม่รู้ให้มาทำอะไร แต่ก็พูดไม่ได้ เพราะที่นี่เขาไม่คิดที่จะเปลี่ยน น่าจะปิดร้านไปเลยวันอาทิตย์ แล้วทุกคนก็หยุดพร้อมกัน นี่สลับกันหยุดมั่วเลยค่ะ
ใช่คะ อร่อยอ่ะแต่ทำไมเวลาฟ้าทำเองไม่เหมือนแม่ทำไม่รู้เนอะ ไม่ค่อยอร่อย ^^" ฟ้าชอบที่แม่ทำให้ทุกอย่างเลยแต่กินไม่ไหว แหะๆ
ค่ะ คุณปอทำทุกวันอาทิตย์ตลอดค่ะ เพราะเขาให้อุ้มหยุดทุกวันเสาร์ แต่พี่ผ่านมาสองอาทิตย์หยุดวันศุกร์ค่ะ เพราะน้องคนนึงเขาลา อุ้มก็เลยต้องมาอยู่แทน แต่วันหยุดประจำของอุ้มคือวันเสาร์ค่ะ