มะรู้จิ แล้วที่เขียนแบบนี้แปลว่าอารัยอะ อำนาจแห่งกสิณนั้นย่อมทำให้เกิดฤทธิ์ต่าง สามารถใช้ไฟที่เกิดจากฤทธิ์ของตนดับไฟที่เกิดจากฤทธ์ของผู้อื่นให้ดับลงได้
ใช้งานประชาสัมพันธ์หนักไปหรือเปล่าคะเฮีย เปลี่ยนเกือบทุกวันเลย ได้จ่ายค่าตัวไหมคะ น่ารัก น่าหอมแก้มทุกคนเลย คุณพ่อเป็นใครนะ??
อำนาจแห่งกสิณนั้นย่อมทำให้เกิดฤทธิ์ต่าง สามารถใช้ไฟที่เกิดจากฤทธิ์ของตนดับไฟที่เกิดจากฤทธ์ของผู้อื่นให้ดับลงได้ แปลว่าคนที่ฝึกกสินไฟ จะมีฤทธิ์มากกว่า คนที่ฝึกกสินด้านอื่นใช่ป่าว
ผมชื่อแรมโบ้ครับ อายุ11เดือน ตอนนี้ป่วยอยู่อาเจียนตลอดเลย แผ่บุญให้ผมหน่อย เผื่อผมจะหายดี [IMG] น้องหมาของนุ้ยไม่สบาย อาการไม่ดีเลยจ๊ะ ช่วยแผ่บุญให้มันหน่อยน่ะจ๊ะ ตอนนี้นุ้ยก็พยายามนั่งสมาธิ แผ่บุญให้มันทุกวัน ทุกเวลาที่ว่าง เผื่อบุญจะช่วยทำให้มันบรรเทาจากการป่วยบ้าง
อากาสกสิณ อากาศที่พึงกำหนดได้โดยการตัดช่องฝา หรือผ้าเป็นต้น นั้นแหละชื่อว่า กสิณ ฝึกดูอากาศ ดูยังไงอะ แย้วจะเห็นอารัยเป็นภาพติดตาหรอ?????
สวัสดีเฮียปอ วันก่อนไปใส่บาตรกับคุณแม่มา ตอนใส่ก็คิดเหมือนกันว่าพระองค์ไหนจริง องค์ไหนปลอม ห้ามความคิดไม่ได้เลย แต่ก็เดินไปใส่กับพระที่มีเด็กวัดที่เรารู้จัก คุณแม่ก็มองหาหลวงตาที่แก่ใส่ประจำ เพราะรู้ว่าคนแถวนั้นรู้จักท่านดี นุ้ยก็ไม่ซีเรียสถ้าใส่เจอกับพระปลอมก็ถือว่าได้ทำบุญเหมือนกัน เห็นลูกเฮียก็อยากมีลูกไวๆมั้ง จะได้วิ่งเล่นกับลูกตอนเรายังไม่แก่ ถ้าปลายปีนี้ได้แต่งงาน คงอาจจะมีลูกเลยก็ได้อิอิ
เมื่อวันที่ 19-20 ที่ผ่านมาประทีปแก้วได้ทำบุญดังนี้ค่ะ..ขอเชิญเพื่อนๆร่วมอนุโมทนาบุญร่วมกันนะคะ 1. ทำบุญกับพระอาจารย์ชัยภัทร 100- 2.ทำบุญสร้างวิหารบรรจุพระบรมสารีริกธาตุฯและพระอรหันต์ วัดเขาพระ 100- 3.ถวายสังฆทานที่วัดหลวงพ่อพระพุทธชินราช พิษณุโลก 99- 4.ถวายผ้าไตร บวชเณรฤดูร้อนที่วัดหลวงพ่อชินราช 40- 5.ร่วมถวายเงินปิดทองหลวงพ่อโตและสร้างภาพเขียนจิตรกรรมฝาผนังในโบสถ์หลวงพ่อโตวัดหลวงพ่อพระพุทธชินราช 40- เชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาค่ะ...สาธุ...ประทีปแก้วค่ะ
แน่นอนค่ะเฮียปอ ..เค้าสร้างสถานการณ์ให้เรายากต่อการเลือกและตัดสินใจ โยงใยเป็นสายกรรม หากเราไม่มีสติพอก็ตัดสินใจง่ายๆตามความเคยชิน เหมือนการให้โบนัส หรือเลื่อนขั้นใครแหละค่ะ ต้องเลือกว่าใครควรได้มากได้น้อย ให้เท่ากันก็ไม่ได้ เด๊ยวงานไม่เดิน คนขี้เกียจไม่มีผลงานได้เท่าคนทำงานหนัก มีกระทบจิตใจกันชัวร์ อิอิ (วันนี้มาเครียดหน่อยนะคะ..โรสเพิ่งปิ๊ง ตอนทานกลางวันอ่ะ)
3พี่น้อง ขอรับบริจาคทรัพย์ เพื่อใส่เหล็กดัดฟัน''มันจำเป็น" ช่วยเหลือพวกเค้าหน่อยนะน่าสงสารจริงๆ [IMG]
แหมเฮียก้อ..เรื่องนี้บอกให้เรารู้ตัวเองว่า บางทีการอยู่เฉยๆนี่แหละ ทำให้ได้เจ้ากรรมนายเวรมาโดยไม่รุ้ตัว ..งงเลยอ่ะ ที่มีสายตาชิงชังโดยที่เราไม่รู้ตัว ว่าทำอะไรให้เค้า..ก็มันมาแบบนี้แหละเฮีย...โรสขบคิดตั้งนาน แล้วเกิดไอเดียปิ๊งตอนค่อยๆเคี้ยวข้าวนี่แหละ อิอิ
โรสก็คิดงั้นแหละจ้ะ..เถียงกันไปกันมาระหว่างนักปฏิบัติธรรม เหมือนเฮียปอเห็นตามกระทู้แหละค่ะ อิอิ .งช่วยกวาง ก็ได้เจ้ากรรมนายเวรเป็นเสือ ช่วยเสือก็ได้เจ้ากรรมนายเวรเป็นกวาง ..ถ้าสละชีวิตตายก็ใช่เหตุ มีพ่อแม่ตาบอดและ ลูกเมียให้ดูแลอีก เป็นกรรมหนักที่ทอดทิ้งเค้าอีก 555+ เดี๋ยวเรารอคนอื่นมาตอบไม๊จ๊ะ ..จะได้จัดกลุ่ม ใครได้เจ้ากรรมนายเวรเป็นอะไร อิอิ