[IMG] (ขอบคุณภาพจาก noobeibei ) ช่วงนี้เน็ตไม่รู้เปงไร...หลุดบ่อยมากๆๆๆ...ขออภัย...เฮ้อ!...เน็ตอนิจจัง
ใช่ ของกินแปลกๆมากมาย อาทิเช่น...ข้าวมันไก่...เย็นตาโฟ...ลาบ ต่างๆ...ก๋วยเตี๋ยวเป็ด...ข้าวหน้าเป็ด...ก๋วยจั๊บ อร่อยมาก แต่เราไม่ควรยึดติดกับชื่อพวกนี้ ความจริงน่าจะเปลี่ยนเป็น ข้าวมันเห็ดหอม...ลาบเห็ด...ข้าวหน้าเต้าหู้...ก๋วยจั๊บเต้าหู้ มากกว่านะว่าไม๊
สาธุครับน้องพอร์ช วันนี้ไปกินก๋วยจั๊บเจมาแถวๆบางรัก คนจีนเยอะมากเลย อาหารเจทั้งซอย เห็นแล้วอยากย้ายบ้านมาอยู่แถวนี้เลย แต่รู้สึกไม่ค่อยอยู่ท้อง ตอนนี้กำลังปรับสมดุลอยู่ครับ
อนุโมทนา สาธุจ๊ะนู๋พอร์ช คงกินเจแน่ๆเลย รูปแทนตัวเลยเปลี่ยนเป็นเจ้าแม่กวนอิมอ่ะ บุญที่ทำขอให้ พอร์ชมีความสุข พร้อมด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ทั้งกายใจนะคะ
ได้เวลา...ถือศีล กินเจ...อย่างแท้จริงแล้วค่ะ... อย่าลืมนั่งสมาธิ อย่างน้อยวันละ 30 นาทีนะคะ...เพื่อจิตสงบ เล่นคลายเครียดแล้ว... เดี๋ยวพี่ azalia ก็จะไปอาบน้ำ...สวดมนต์ นั่งสมาธิเหมือนกัน
สาธุ สาธุ สาธุ น้องพอร์ช พี่ไม่ได้ไปโรงเจเลย เลยไม่ได้ไปไหว้เจ้ากับเขา น้ำมนต์ก็ไม่ได้ไปดื่ม แต่เมื่อคืนพี่จุดธูป 16 ดอกไหว้องค์เจ้าและพระแม่กวนอิมหมดแล้วจ๊ะ
นั่นสิคะ...ถ้าไปเผยตัวแถวงานอาจารย์ตาที่สาม...คงเรทติ้งพุ่งแรงขึ้นอีก แถมเอารูปมาโพสต์ลง net อีก รับรองพี่ azalia... ได้เป็นดาราดัง อิอิ ช่วงเวลาพักผ่อน...(ช่วยหัวเราะหน่อยนะคะ) [IMG]