สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ วันนี้พี่ก็ตั้งใจจะไปรับเจ้าที่โรงเจ แต่ไปไม่ได้เพราะวันนี้ทำงาน ชุดขาวก็ไม่ได้ใส่มา ให้น้องพรอช์ ทำแทนละกันจ๊ะ เสียดายวันนี้โรงเจมีแจกหมี่จักพรรดิ์ กับลูกท้อด้วย
[IMG] เดี๋ยววันนี้ไปไหว้เจ้าที่วัดเล่งเน้ยยี่ ก่อนเทศกาลกินเจ [IMG] ในช่วงเทศกาลจะถือศีล แต่งชุดขาว(เว้นวันที่มีสอบ) [IMG] แผ่เมตตาให้สรรพสัตว์ พอถึงระยะมารผจญขอให้ลูกผ่านไปได้ด้วยเทอญ [IMG] [IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG] [IMG]
เมื่อกาลก่อนเรากราบพระทุกวัน วันละหลายๆหน เพียงเพื่อน้อมจิตเคารพพระรัตนตรัย เราจึงอยู่ได้มาถึงทุกวันนี้ ตอนนี้เรากราบท่านมิได้ร้องขอสิ่งใด เพียงจะตั้งใจอยู่เพื่อความดี จนกว่าชีวิตจะมอดไหม้ไปตามกาลเวลา เราไม่มีอะไรจะเอานอกจากจะสร้าง เราขอสร้างธรรมสู่ท่านทุกคน เพียงเพื่อความสุขอันเป็นนิรันดร์ แก่สรรพสิ่งทุกรูปทุกนาม ขอเวรภัยจงดับมอดสิ้นจากใจท่านเถิด อย่าได้ถือโกรธอาฆาตบาดหมางกันเลย ขอพระธรรมจงตามติดชิดใจท่านเถิด เพราะพระธรรมนั้นเป็นสิ่งจำเป็นกับชีวิตของเราทุกรูปนาม สาธุ
สวัสดีจ้า สาวสวย รวยเสน่ห์ วันนี้นำบุญมากฝากจ้า วันนี้ทานเจวันแรก และ รักษาศีลแปดอุโบสถด้วยจ๊ะ แล้วพรุ้งนี้จะเข้ามาคุยใหม่น๊ะจ๊ะ มีความสุขมาก ๆ น๊ะจ๊ะ (วันนี้ไม่หยอกเย้าแล้วหละ ฮิ ฮิ คนน่ารักก็เลยอยากหยอกเล่นหนะ)
วันนี้เป็นวันทำบุญใหญ่งานบุญเดือนสิบของชาวใต้ ข้าพเจ้าเลยทำกับข้าวไปใส่บาตรพระสงฆ์ ด้วยบุญกุศลนี้ข้าพเจ้าขอแบ่งบุญให้แก่ทุกท่าน ได้ร่วมอนุโมทนากับข้าพเจ้าด้วยนะคะ
เอ่อ นู๋พอร์ชจ๋า รู้สึกภาพจะมืดไปนิดแล้วก็เล็กไปหน่อย ขอแบบหย่ายๆชัดๆได้ป่ะ จะได้รู้กันซะทีว่าคนสวยมักจะคู่กะคนหล่อ อิอิอิ วันหยุดพักผ่อนให้สบายนะจ๊ะ [IMG]